ನ್ಯಾಷನಲಿಸ್ಟ್ ಯುವ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ NATIONALIST YOUTH CONGRESS

ಕರ್ನಾಟಕ ನಗರ ಪ್ರದೇಶವಾಗಲಿ , ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶವಾಗಲಿ ಸಾರಿಗೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ರಸ್ತೆಗಳು ದುರಸ್ತಿ ಕುಡಿಯುವ ನೀರಿನ ಸೌಲಭ್ಯ ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ನಗರ ವಲಸೆ ಬಂದವರಿಗೆ ನಗರವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ದುಡಿಯಲು ಬಂದರೆ , ನಗರ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ವಾಸ ಮಾಡಲು ಸ್ಥಳವಿಲ್ಲದೆ , ಗುಡಿಸಲು ಕಟ್ಟಿಕೊಂಡು ಜೀವನ ಸಾಗಿಸುತ್ತಿರುವ ಹಳ್ಳಿ ಜನರಿಗೆ ಮೂಲಭೂತ ಸೌರ್ಕಯ ಕಲ್ಪಿಸಲು ಸರ್ಕಾರಗಳು ಮುಂದಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ .

ಕೆಲವೇ ಕೆಲವು ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಕಾಮಗಾರಿಗಳನ್ನು ಕೈಗೆತ್ತಿಕೊಂಡರೆ , ಸರ್ಕಾರದ ಅಡೆತಡೆಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಕಾಣುತ್ತದೆ . ಅವರುಗಳಿಗೆ ವಸತಿ ಸೌಲಭ್ಯ ನೀಡಲು ಎರಡು ಮೂರು ವರ್ಷಗಳೇ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ . ಆದರೂ ಕೆಲವರಿಗೆ ಸಿಕ್ಕಿಲ್ಲ . ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನಾವುಗಳು ಮುಂದಾಗಬೇಕು . ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಬಂದ ಜನರಿಗೆ ಐಡಿ ಕಾರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಉದ್ಯೋಗ , ವಸತಿ ಸೌಲಭ್ಯಗಳಿಗೆ ಮುಂದಾಗಬೇಕು ಎಂದು ಸರ್ಕಾರಗಳಲ್ಲಿ ವಿನಂತಿಸಿದ್ದಲ್ಲದೆ , ನಮ್ಮ ಕರ್ನಾಟಕ ಪ್ರದೇಶ ನ್ಯಾಷನಲಿಸ್ಟ್ ಯುವ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ ಮೂಲಕ ನಮ್ಮ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಮುಂದಾಗಿದ್ದೇವೆ . ಉದ್ಯೋಗ , ರಾಜಕೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಯುವ ಪೀಳಿಗೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ನೀಡಬೇಕು . ಹಿರಿಯ ಮುಖಂಡರುಗಳು ಯುವಕರಿಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಗಳಾಗಿ ಸಲಹೆ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿ , ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ಯುವಕರನ್ನು ಮುಂದೆ ತರಬೇಕಾಗಿ ಈ ಮೂಲಕ ಮುಖಂಡರಲ್ಲಿ ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ . ಕರ್ನಾಟಕ ಪ್ರದೇಶ ನ್ಯಾಷನಲಿಸ್ಟ್ ಯುವ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನಿಂದ ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಹಾಗೂ ವಿಧಾನಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರವಾರು ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಆಯ್ಕೆ ಇಂತಿವೆ . ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು , ಪ್ರದೀಪ್ ಎನ್ , ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರು ರಘುರಾಮ್ ರೆಡ್ಡಿ ಮತ್ತು ವಿದೇಶ್ ಆಚಾರ್ಯ , ಪ್ರಧಾನಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ರಾಜು , ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿ ನಾಗೇಶ್ ಮತ್ತು ಬಸವರಾಜು , ಸಂಘಟನಾ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಸಪ್ತಾಗಿರಿ ಅವರುಗಳು ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ . ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ ವಿಧಾನಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರವಾರು ಅಧ್ಯಕ್ಷರುಗಳು ; ದಾಸರಹಳ್ಳಿ – ರವಿ , ಬ್ಯಾಟರಾಯನಪುರ – ಯಶವಂತ್ , ಗಾಂಧಿನಗರ ಲೋಗನಾಥನ್ , ರಾಜರಾಜೇಶ್ವರಿನಗರ – ಇಡ್ತೀನ್ ಕಾರ್ತೀಕ್ , ಇನ್ನಿತರ ಎಲ್ಲಾ ವಿಧಾನಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಗೆ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ . ಕರ್ನಾಟಕ ಪ್ರದೇಶ ನ್ಯಾಷನಲಿಸ್ ಯುವ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ , ಲೋಕಸಭಾ ಮತ್ತು ವಿಧಾನಸಭಾ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲದೆ , ವಾರ್ಡ್ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ ಮತ್ತು ಬೂತ್ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಸಂಘಟನೆಯು ಪ್ರಬಲವಾಗಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.