ಗರ್ಭಿಣಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಬೇಸಿಗೆ ಮತ್ತು ಮಳೆಗಾಲದ ಸುರಕ್ಷಾ ಸಲಹೆಗಳು

ಲೇಖಕರು – ಡಾ. ವಿಜಯ ಮನೋಹರ್ ಎಂಬಿಬಿಎಸ್, ಎಂ.ಡಿ. (ಒಬಿಜಿ) ಸೀನಿಯರ್ ಕನ್ಸಲ್ಟೆಂಟ್ ಗೈನೆಕಾಲಜಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಸೂತಿಗಳು ಅಪೊಲೊ ಕ್ರೆಡಲ್ ಕೋರಮಂಗಲ, ಬೆಂಗಳೂರು.
ನಮಗೆ ಬೇಸಿಗೆ ಅಂದರೆ ಪ್ರಖರ ಮಯ ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕು ಎಂದರ್ಥ. ಹೆಚ್ಚು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ದಿನಗಳು ಅಂದರೆ ಮಳೆ ಮತ್ತು ಚಳಿಗಾಲದ ತಿಂಗಳುಗಳು. ಅನೇಕ ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿದಿನ ಜೀವನವನ್ನು ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದೆಂಬುದರ ಇತರ ಅಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ತಾಪಮಾನ ದುಃಖದಿಂದ ದೂರವಿರಲು ಮೊದಲು ಹವಾಮಾನ ಪಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ವರ್ಷದ ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯು ರೋಮಾಂಚನಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಎನ್ನುವುದನ್ನು ಆನಂದಿಸಬೇಕು! ಮತ್ತು, ಗರ್ಭಿಣಿಯರು ಈ ಬೇಸಿಗೆಯ ಈ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಮಗುವಿಗೆ ಬಿಸಿ ಮತ್ತು ಆರ್ದ್ರತೆಯು ಬಿದ್ದಾಗ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಸಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಲು ಕೆಲವು ಸುಳಿವುಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ಗರ್ಭಿಣಿ ಮಹಿಳೆಯ ದೇಹದ ಉಷ್ಣತೆಯು ಸಾಮಾನ್ಯಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಶಾಖವು ಅನಾನುಕೂಲವನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಶಾಖವು ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ಹೊಡೆದಾಗ ತಂಪಾಗಿರುವ ಅಥವಾ ಹವಾನಿಯಂತ್ರಣದೊಂದಿಗೆ ಸಡಿಲಗೊಳ್ಳುವಾಗ ಒಳಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಇರುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು. ಇದು ಅಸಹನೀಯವಾಗಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಉಷ್ಣತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ಕುತ್ತಿಗೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಹಣೆಯ ಮೇಲೆ ಒದ್ದೆಯಾದ ಹತ್ತಿ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.
ದೇಹ ತಂಪಾಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ
ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಿಣಿಯರಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಪ್ರಮಾಣದ ದ್ರವಗಳನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದನ್ನು ಮತ್ತು ಹೊರಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಇರುವಾಗ ಹೆಚ್ಚು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ದಿನಕ್ಕೆ 2 ಲೀಟರ್ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಲು ಡಾ. ವಿಜಯ ಮನೋಹರ್ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ನೀರು, ಹಣ್ಣಿನ ರಸಗಳು, ತಂಪು ರಿಫ್ರೆಶ್ ತಂಪಾದ ಪಾನೀಯಗಳು ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಆರೋಗ್ಯ ಪಾನೀಯವನ್ನು ಸೇವಿಸಿ ಬೆವರು ಹೊರಬರುವ ವಿದ್ಯುದ್ವಿಚ್ಛೇದ್ಯಗಳನ್ನು ಬದಲಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೆಕು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ವಿದ್ಯುದ್ವಿಚ್ಛೇದ್ಯಗಳನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವ ಮತ್ತು ಆಯಾಸ ಮತ್ತು ಸ್ನಾಯುವಿನ ಸೆಳೆತಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದಾದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ನೀರು ಸೇವಿಸದಂತೆಯೂ ಎಚ್ಚರ ವಹಿಸಬೇಕು. ನೀರು ಒಂದೇ ಅಲ್ಲದೇ ಸ್ಲೈಸ್ ಗಳಲ್ಲಿ ಕೊಂಚ ಉಪ್ಪು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಐಯೋಡೈಡ್ ಭ್ರೂಣದ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಅವಶ್ಯಕವಾಗಿದೆ.
ಈಜು
ದೇಹ ತಣ್ಣಗಾಗಲು ಈಜುವುದಕ್ಕೆ ಹೋಗಬಹುದು. ನೀರಿನ ಕಸರತ್ತು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಇರಬಹುದು. ಅದು ನಿಮಗೆ ಕೊಳದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪರಿಸರವು ತಂಪಾದ ಮತ್ತು ಸೌಕರ್ಯದಿಂದ ಕೂಡಿರುವ ಕಾರಣ ನೀವು ಸುಲಭವಾಗಿ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಕಳೆಯಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು ತಜ್ಞರ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಡಬೇಕು.
ಏನು ಧರಿಸುವುದು?
ಹತ್ತಿ ಅಥವಾ ಲೆನಿನ್ ನಂತಹ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಬಟ್ಟೆಗಳಿಂದ ತಯಾರಿಸಿದ ಬೆಳಕಿನ ಬಣ್ಣದ ಉಡುಪುಗಳನ್ನು ಧರಿಸಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಬೆವರು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಅದನ್ನು ಸಡಿಲವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ಲಘು ತೂಕದ ಸಂಶ್ಲೇಷಿತ ಅಥವಾ ಪಾಲಿಯೆಸ್ಟರ್ ಉಡುಪುಗಳನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು, ಅದು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಒಣಗಲು ಮತ್ತು ದೇಹದ ತಾಪಮಾನದ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಸ್ತನಗಳು ಮತ್ತು ಹೊಟ್ಟೆಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಶಾಖದ ಕಲೆಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಪೌಡರ್ ಗಳನ್ನು ಸಹ ಅನ್ವಯಿಸಬಹುದು.
ವ್ಯಾಯಾಮ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸೌಮ್ಯವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ ನೀವೇ ಅತೀತರಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರು ಅಥವಾ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುವರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಇದು ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ. ವಾಕಿಂಗ್ ಎನ್ನುವುದು ಗರ್ಭಿಣಿ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಕೆಲಸವಾಗಿದೆ; ನೀವು ಉತ್ತಮ ಜೋಡಿ ಪಾದರಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಧರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯ ನಿಮ್ಮ ಜೊತೆ ಒಯ್ಯಿರಿ.

ಅಲ್ಲದೇ ಯೋಗವು ಸಹ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಉಷ್ಣತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಆಸನಗಳು (ಭಂಗಿಗಳು) ಇರುವುದರಿಂದ ಒಬ್ಬ ಪರಿಣಿತರ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಬೇಕು.
ಉಸಿರಾಟದ ತಂತ್ರಗಳು
ಯೋಗವು ನಿಮಗೆ ಶಾಖವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಉಸಿರಾಟ ಕಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಶಾಂತವಾಗಿ ಮತ್ತು ತಂಪಾಗಿರಬಹುದು. ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಉಸಿರಾಟದ ಸ್ಥಿರವಾದ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ – ತುಂಬಾ ವೇಗವಾಗಿಲ್ಲದೇ ಮತ್ತು ತುಂಬಾ ನಿಧಾನವಾಗಿಯೂ ಅಲ್ಲದೇ.
ಒಳಾಂಗಣಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಿ
ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿನ ಮಹಿಳೆಯರು ದೇಹವನ್ನು ಸೂರ್ಯನಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಒಡ್ಡುವಿಕೆಯಿಂದ, ಮಿತಿಮೀರಿದ ಹಾಗೂ ನಿರ್ಜಲೀಕರಣಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಇದರಿಂದ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು. ನಿರ್ಜಲೀಕರಣಗೊಂಡಾಗ ಗರ್ಭಾಶಯದ ಕುಗ್ಗುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ‘ಸನ್ ಟೈಮ್’ ಸೀಮಿತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸೂರ್ಯನಿಂದ ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯನ್ನು ಮುಚ್ಚಲು ಸನ್ ಕ್ರೀಂ, ಲೋಷನ್ ಅಥವಾ ಒಂದು ಛತ್ರಿ ಅಥವಾ ದೊಡ್ಡ ಹ್ಯಾಟ್ ಅನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ಯಿರಿ,
ಊದಿಕೊಳ್ಳುವ ಕಾಲುಗಳು
ಕಾಲುಗಳು ಮತ್ತು ಕಾಲುಗಳ ಊತವು ಗರ್ಭಿಣಿ ಸ್ತ್ರೀಯರು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಇವು ಉಲ್ಬಣಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಕಾಲುಗಳನ್ನು ಪಾದಗಳನ್ನು ದಪ್ಪ ಟವೆಲ್ ನಿಂದ ಸುತ್ತಾ ಹೊದೆಸಿಕೊಂದು ನಿಮ್ಮ ಹಾಸಿಗೆ ತುದಿಯಲ್ಲಿ ಸುತ್ತವೇ ಹೊದಿಕೆ ಬಳಸಿ ಎತ್ತರಿಸಿದ 30 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಮಲಗುಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಡಾ. ವಿಜಯ ಮನೋಹರ್ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಸ್ವಲ್ಪ ಕಾಲ ನಿಮ್ಮ ಪಾದಗಳನ್ನು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ; ನೀರು ನಿಮ್ಮ ಪಾದಗಳ ಊತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಬಹಳ ಕಾಲ ಒಂದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ. ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ ಅಪೊಲೊ ಕ್ರೆಡಲ್ ನ ಡಾ. ವಿಜಯ ಮನೋಹರ್.

ಅಡುಗೆಮನೆಯಿಂದ ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ
ನಿಮ್ಮ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಹೊಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ಏರುತ್ತಿರುವ ಉಷ್ಣತೆಯೊಂದಿಗೆ, ಓವನ್ ಅಥವಾ ಗ್ಯಾಸ್ ಸ್ಟೌವ್ನ ಮುಂದೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುವುದಕ್ಕೆ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಲಿಕ್ಕೆ ಬರುವುದಿಲ್ಲ. ವಿಸ್ತಾರವಾದ ಅಡುಗೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದಂತಹ ಕೆಲವು ಪರ್ಯಾಯ ಪಾಕವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಆಹಾರವಾಗಿ ಕಡಲೆಕಾಯಿ ಬೆಣ್ಣೆ, ಕುಂಬಳಕಾಯಿಯ ಬೀಜಗಳು, ಬೀನ್ಸ್ ಮಿಶ್ರಣ ಅಥವಾ ಸೂರ್ಯನ ಬಲಿಯುವ ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಲಾಡ್ ಒಳ್ಳೆಯದು.
ರುಚಿಗೆ ನೀರು ಉಷ್ಣತೆಯು ಹೆಚ್ಚಾಗುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ದ್ರವ ಸೇವನೆಯು ಸಾಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಪುದೀನ ಎಲೆಗಳು ಅಥವಾ ನಿಂಬೆ ರಸಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ಬೇಸಿಗೆಯ ಸಮಯದ ಕೆಲವು ಹಣ್ಣು ತುಣುಕುಗಳಿಗೆ ನೀರಿನ ಬಾಟಲಿಗೆ ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳಿ. ನಿಮ್ಮ ಬಾಟಲಿನ ನೀರಿನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ರೆಫ್ರಿಜರೇಟರ್ನಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ, ಬಾಟಲ್ ಅನ್ನು ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೊರಬಂದಾಗ ಒಯ್ಯಿರಿ. ನೀರಿನೊಂದಿಗೆ ಸೌತೆಕಾಯಿಯ ಸ್ಲೈಸ್ ಕೂಡಾ ಬಹಳ ಉಲ್ಲಾಸಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ.
ಚೆನ್ನಾಗಿ ನಿದ್ದೆ ಮಾಡಿ ಉತ್ತಮ ನಿದ್ರೆ ನಿಮಗೆ ಶಾಖವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಕ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ನಿಮಗೆ ರಿಫ್ರೆಶ್ ಕೊಡುತ್ತದೆ. ಹಾಸಿಗೆ ಹೋಗುವ ಮೊದಲು ಸ್ಪ್ರೇ ಬಾಟಲಿಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ನಿಮ್ಮ ಬೆಡ್ ಶೀಟ್ ಮತ್ತು ತಲೆ ದಿಂಬುಗಳಿಗೆ ತಣ್ಣೀರು ಸಿಂಪಡಿಸಿ. ನೀವು ನಿದ್ರಿಸುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ತಣ್ಣಗಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುವಾಗ ಆರಾಮದಾಯಕ ಸಡಿಲ ಉಡುಪು, ಕಿರು ಅಥವಾ ಒಳ ಉಡುಪು ಧರಿಸುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.
ಬೇಸಿಗೆ ಆಹಾರಗಳು
1. ಹಸಿರು ಎಲೆಗಳ ತರಕಾರಿಗಳು 2. ಕಲ್ಲಂಗಡಿ ಹಣ್ಣು ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಆಹಾರ, ಹೆಚ್ಚು ನೀರು ಕುಡಿದಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಬಾಯಾರಿಕೆ ತಡೆಯಲು 3. ಎಳೆನೇರು 4. ಸೌತೆಕಾಯಿ 5. ಮೊಸರು 6. ಪುದಿನ 7. ಈರುಳ್ಳಿ 8. ಕಲ್ಲಂಗಡಿಗಳು 9. ನಿಂಬೆ ರಸ.
ತಪ್ಪಿಸಬೇಕಾದ ಆಹಾರಗಳು
ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿ, ಪೆಪ್ಪರ್, ಮಸಾಲೆಯುಕ್ತ ಆಹಾರಗಳು, ಕಾಫಿ, ಟೀ ಮತ್ತು ಕಾಫಿಯಾಧಾರಿತ ಪಾನೀಯಗಳು
ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಮೇಲಿನ ಸರಳವಾದ ಸುರಕ್ಷಾ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಬೇಸಿಗೆಯ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮವಾದ ಅನುಭವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಬಿಸಿಯಾದ ಸೂರ್ಯನನ್ನು ದೂರವಿದಬಹುದಾಗಿದೆ.
ಗರ್ಭಿಣಿಯರಿಗೆ ಮಳೆಗಾಲದ ಸಲಹೆಗಳು
ಸೂರ್ಯನ ಕಿರಣಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿದ, ಗರ್ಭಿಣಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಮಳೆಗಾಲದ ಈ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿದೆ.

ತಿನ್ನುವ ಅಭ್ಯಾಸ- ನಾವು ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಬಿಸಿ ಮತ್ತು ಕಟುವಾದ ಆಹಾರವನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಆರೋಗ್ಯಕರ, ಸಮತೋಲಿತ ಆಹಾರವನ್ನು ಕಾಯ್ದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯ. ಈ ದುರ್ಬಲ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮತ್ತು ಮಧುಮೇಹ ಅಪಾಯವನ್ನು ನೀವು ಅನುಭವಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳಾದ ಚೀಸ್ ಮತ್ತು ಹಾಲುಗಳಂತಹ ಮೀನಿನಂತಹ ಆಹಾರವನ್ನು ಮಿತವಾಗಿ ಸೇವಿಸಿ.
ನಿದ್ರಿಸಿ
ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ತೂಕ ಮತ್ತು ಹಾರ್ಮೋನ್ ಬದಲಾವಣೆಯ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಾಕಷ್ಟು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ನಿದ್ರೆ ಮಾಡಿ. ನಿಮ್ಮ ವಾಲುವಿಕೆಯ ನಿಲುವು ಸರಿಯಾಗಿ ಇರಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುವಾಗ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಆರಾಮದಾಯಕಗೊಳಿಸಿ.
ವ್ಯಾಯಾಮ
ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಯಾಮ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಮುಖ್ಯ. ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ನಮ್ಯತೆ ಪಡೆಯಲು ನೀವು ವಿವಿಧ ಪ್ರಸವಪೂರ್ವ ವ್ಯಾಯಾಮ ಅಥವಾ ಯೋಗ ತರಗತಿಗಳನ್ನು ಸೇರಬಹುದು.

ಇದಲ್ಲದೆ, ನೀವು ಬಹಳಷ್ಟು ನೀರು ಕುಡಿಯುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ದೇಹದಿಂದ ಕೊಬ್ಬು, ಕೊಲೆಸ್ಟರಾಲ್ ಮತ್ತು ವಿಷಕಾರಿ ಅಂಶಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ನೀರು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.