ಅಪೊಲೊ ಕ್ರೆಡಲ್ ಮತ್ತು ಫರ್ಟಿಲಿಟಿಯು ದೇಶದ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಅಗತ್ಯತೆಗಳು ಹಾಗೂ ಫಲವತ್ತತೆ ಮತ್ತು ಗುಣಮಟ್ಟದ ನವಜಾತ ಆರೈಕೆಯಲ್ಲಿನ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಪ್ರವರ್ತಕ ಉಪಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ

*ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಶ್ರೇಣಿ II ಮತ್ತು III ನಗರಗಳು ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಣಗಳಿಗೆ ಗುಣಮಟ್ಟದ ನವಜಾತ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಯೋನಿಯರ್ಸ್ ಇಎನ್‌ಐಸಿಯು ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಮತ್ತು ಕಮ್ಯಾಂಡ್ ಸೆಂಟರ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುತ್ತಿದೆ.
*ಜುಲೈ 26 ರಿಂದ 28 ರವರೆಗೆ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ 2 ನೇ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರೆಡಲ್ ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ ‘ಅಪೊಲೊ ಆಂಡ್ರೋಕೇರ್’ನ ಮೊದಲ ಮೀಸಲಾದ ಪುರುಷ ಫಲವತ್ತತೆ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ.
*ಮಹಾನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಫಲವತ್ತತೆಗಾಗಿ ಕೇಂದ್ರಗಳ ಶ್ರೇಷ್ಠತೆಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಶ್ರೇಣಿ I, II ಮತ್ತು III ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಅಪೊಲೋ ಫರ್ಟಿಲಿಟಿ ಸರಪಳಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವುದು

ಬೆಂಗಳೂರು, ಜುಲೈ 27, 2019: ಇಂದು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಫಲವತ್ತತೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತು ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಮತ್ತು ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಲು, ಮುಂದಿನ 5 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಶ್ರೇಣಿ II ಮತ್ತು ಶ್ರೇಣಿ III ನಗರಗಳು ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಣಗಳಲ್ಲಿನ ಜನಸಂಖ್ಯೆಗೆ ಸುಧಾರಿತ ನವ ಜನ್ಮಜಾತ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಗುಣಮಟ್ಟದ ಮಾತೃತ್ವ ಆರೈಕೆಯ ಪ್ರವರ್ತಕ ಉಪಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಭಾರತದ ಪ್ರಮುಖ ಹೆರಿಗೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆ & ಫಲವತ್ತತೆ ಸರಪಳಿ ಮತ್ತು ಅಪೊಲೊ ಹೆಲ್ತ್ & ಲೈಫ್‌ಸ್ಟೈಲ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ವಿಭಾಗವಾದ ಅಪೊಲೊ ಕ್ರೆಡಲ್ ಮತ್ತು ಅಪೊಲೊ ಫರ್ಟಿಲಿಟಿಯು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರೆಡಲ್ ಸಮ್ಮೇಳನದ ಎರಡನೇ ಆವೃತ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ, ಅಪೊಲೊ ಕ್ರೆಡಲ್ ಮುಂದಿನ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಂಗಳೂರು ಮತ್ತು ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಎರಡು ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಯೋಜನೆಯೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಇಂಟಿಗ್ರೇಟೆಡ್ ನಿಯೋ-ನಾಟಲ್ ಕೇರ್ ಯುನಿಟ್ (ಇಎನ್‌ಐಸಿಯು) ಕಮ್ಯಾಂಡ್ ಸೆಂಟರ್ ಅನ್ನು ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿತು.

ಇಎನ್‌ಐಸಿಯು ಎಂಬುದು ಭಾರತದ ಟೆಲಿಮೆಡಿಸಿನ್‌ನ ಪ್ರವರ್ತಕ ಅಪೊಲೊ ಹಾಸ್ಪಿಟಲ್ಸ್ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಈ ರೀತಿಯ ಮೊದಲ ಪ್ರಯತ್ನವಾಗಿದ್ದು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಕಮ್ಯಾಂಡ್ ಸೆಂಟರ್‌ಗಳಲ್ಲಿನ ಕ್ರೆಡಲ್‌ನ ನಿಯೋ-ನಾಟಲ್ ತಜ್ಞರ ಪರಿಣಿತ ತಂಡವನ್ನು ದೂರದಿಂದಲೇ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸಲು, ಸಣ್ಣ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಮತ್ತು ನರ್ಸಿಂಗ್ ಹೋಂನಲ್ಲಿರುವ ಶಿಶುಗಳ ಕ್ಯಾಲೊರಿ ಮತ್ತು ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಔಷಧಿ ಮಟ್ಟಗಳು, ಪೋಷಣೆ, ಆಹಾರ ಮಾದರಿ ಸೇರಿದಂತೆ ನಿಮಿಷದ ವಿವರಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆಡಿಯೋ-ವಿಡಿಯೋ ಕರೆಗಳ ಮೂಲಕ ನೈಜ-ಸಮಯದ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಉಪಕ್ರಮವು ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಜ್ಞಾನದ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವುದು ಹಾಗೂ ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ನವಜಾತ ಶಿಶುಗಳ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಸುಧಾರಿಸುವುದು.
ಮಾತೃತ್ವ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸದೆಯೇ, ನಗರ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಮೀಣ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಫಲವತ್ತತೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತು ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವತ್ತ ಅಪೊಲೊ ಎಚ್‌ಎಲ್‌ಎಲ್ ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಇಟ್ಟಿದೆ. ಮುಂದಿನ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಮೆಟ್ರೋ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಫಲವತ್ತತೆಗಾಗಿ ‘ಸೆಂಟರ್ ಆಫ್ ಎಕ್ಸಲೆನ್ಸ್’ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವುದಾಗಿ ಗ್ರೂಪ್ ಘೋಷಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಶ್ರೇಣಿ I, II ಮತ್ತು III ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ 50 ಅಪೊಲೊ ಫರ್ಟಿಲಿಟಿ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಹಬ್ ಮತ್ತು ಸ್ಪೋಕ್ ಮಾದರಿಯ ಮೂಲಕ ಮುಂದಿನ ಎರಡು-ಮೂರು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸುತ್ತದೆ. ಅಪೊಲೊ ಫರ್ಟಿಲಿಟಿ ಮೀಸಲಾದ ಪುರುಷ ಫಲವತ್ತತೆ ತಜ್ಞರನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ವಿಶೇಷ ಪುರುಷ ಫಲವತ್ತತೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವಾದ ‘ಅಪೊಲೊ ಆಂಡ್ರೊಕೇರ್’ ಅನ್ನು ಘೋಷಿಸಿತು, ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಇದು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿದ್ದು, ಇಂದಿನ ದಂಪತಿಗಳಲ್ಲಿನ 50% ಬಂಜೆತನದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುತ್ತದೆ.
ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರೆಡಲ್ ಸಮ್ಮೇಳನದ ಹೊರತಾಗಿ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಅಪೊಲೊ ಹಾಸ್ಪಿಟಲ್
ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಜಂಟಿ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕಿ ಶ್ರೀಮತಿ ಸಂಗಿತಾ ರೆಡ್ಡಿಯವರು, “ಶಿಶು ಮರಣದಂತಹ ಆರೋಗ್ಯ ಸೂಚಕಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ರಾಜ್ಯಗಳ ನಡುವೆ ದೊಡ್ಡ ಅಸಮಾನತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆದರೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಸುಧಾರಣೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ, ಮಕ್ಕಳ ಸಾವಿನ ಅಂದಾಜಿಗಾಗಿನ ಯುಎನ್ ಇಂಟರ್-ಏಜೆನ್ಸಿ ಗ್ರೂಪ್ ಪ್ರಕಾರ, ಜಾಗತಿಕ ಸರಾಸರಿ 12 ಇದ್ದರೂ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಶಿಶು ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣ (ಐಎಂಆರ್) 2017 ರಲ್ಲಿ 1,000 ಜೀವಂತ ಜನನಗಳಿಗೆ 32 ಸಾವುಗಳು ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ಶಿಶು ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣವು (ಐಎಂಆರ್) ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಕಳವಳವಾಗಿ ಮುಂದುವರೆದಿದೆ. ಭಾರತವು ತನ್ನ ಶಿಶು ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು (ಐಎಂಆರ್) 11 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 42% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಿದ್ದರೂ – 2006 ರಲ್ಲಿ 1,000 ಜೀವಂತ ಜನನಗಳಿಗೆ 57 ರಿಂದ 2017 ರಲ್ಲಿ 33 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ, ಮೇ 2019 ರಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಸರ್ಕಾರದ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ನೆರೆಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಭಾರತದ ಐಎಂಆರ್ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿದೆ. ನವಜಾತ ಶಿಶುಗಳ ಮರಣದ ಪ್ರಮಾಣವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಜಾಗತಿಕ ಸರಾಸರಿ 18 ರಷ್ಟಿದ್ದರೆ, ಭಾರತವು 1,000 ಜೀವಂತ ಜನನಗಳಿಗೆ 24 ಸಾವುಗಳಿಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ. ಗುಣಮಟ್ಟದ ಮಾತೃತ್ವ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದ ಅಸಮಾನತೆಯನ್ನು ಇದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ವೈದ್ಯಕೀಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಮತ್ತು ಆರೈಕೆಯ ಪ್ರಗತಿಯಲ್ಲಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಮಹತ್ವದ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಿದೆ. ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆಯ ಪ್ರವರ್ತಕ ಮತ್ತು ನಾಯಕನಾಗಿ, ಜನರ ಜೀವನದ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಔಷಧ ಎರಡನ್ನೂ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿ ತರಲು ಅಪೊಲೊ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಮ್ಮ ದೃಷ್ಟಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ನಾವು ನಮ್ಮ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಆರೈಕೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಗುಣಮಟ್ಟದ ಹೆರಿಗೆ ಮತ್ತು ನವ-ಜನ್ಮ ಆರೈಕೆಯ ಅಗತ್ಯವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುವ ಸಣ್ಣ ನಗರಗಳು ಮತ್ತು ಪಟ್ಟಣಗಳಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಅಪೊಲೊ ಹೆಲ್ತ್ & ಲೈಫ್‌ಸ್ಟೈಲ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಸಿಇಒ ಶ್ರೀ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ ರವರು, “ಭಾರತವು ವಿಶ್ವದ ಎರಡನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ದೇಶವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆಯ ಪ್ರವರ್ತಕ ಮತ್ತು ನಾಯಕನಾಗಿ, ಗುಣಮಟ್ಟದ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು, ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಸುಧಾರಿತ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹತೋಟಿಗೆ ತರಲು ಮತ್ತು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ನವೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಹಿಂತಿರುಗಲು, ದೇಶದ ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಗತ್ಯ ಅಂತರಗಳು ಮತ್ತು ಫಲವತ್ತತೆ, ಮಾತೃತ್ವ ಮತ್ತು ನವ-ಜನ್ಮ ಆರೈಕೆಯಲ್ಲಿನ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಪರಿಹರಿಸಲು ನಾವು ಬದ್ಧರಾಗಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
ಅಪೊಲೊ ಕ್ರೆಡಲ್ ಮತ್ತು ಅಪೊಲೊ ಫರ್ಟಿಲಿಟೀಯ ಸಿಓಓ ಶ್ರೀ ಅನುಭವ್ ಪ್ರಶಾಂತ್ ರವರು, “ನವಜಾತ ಶಿಶುಗಳಿಗೆ ಸಮಯೋಚಿತ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಇಎನ್‌ಐಸಿಯು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ವೇದಿಕೆಯು ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿದೆ. ಅಪೊಲೊ ಕ್ರೆಡಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಈ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಪ್ರವರ್ತಿಸುವ ಹೊರತಾಗಿ, ದೇಶದಲ್ಲಿ ಶಿಶು ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಈ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಇತರ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುವುದರೊಂದಿಗೆ ಶ್ರೇಣಿ II ಮತ್ತು ಶ್ರೇಣಿ III ನಗರಗಳನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವತ್ತ ನಾವು ಪರಿಕಲ್ಪಿಸಿದ್ದೇವೆ. ನಮ್ಮ 3 ದಿನಗಳ ವಾರ್ಷಿಕ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಮ್ಮೇಳನದ ಎರಡನೇ ಆವೃತ್ತಿಯು ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ತಮ ಮನಸ್ಸುಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುವ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವ ನವ-ಯುಗದ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಮತ್ತೊಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಮತ್ತು ಉಪಕ್ರಮವಾಗಿದೆ.” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಅಪೊಲೊ ಕ್ರೆಡಲ್ ಮತ್ತು ಅಪೊಲೊ ಫರ್ಟಿಲಿಟಿಯು ತನ್ನ ಎರಡನೇ ಆವೃತ್ತಿಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರೆಡಲ್ ಸಮ್ಮೇಳನವನ್ನು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಜುಲೈ 26 ರಿಂದ ಜುಲೈ 28 ರವರೆಗೆ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ. ಮೂರು ದಿನಗಳ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರೆಡಲ್ ಸಮ್ಮೇಳನ 2019 ಪ್ರಸೂತಿ, ಸ್ತ್ರೀರೋಗ ಶಾಸ್ತ್ರ, ಫಲವತ್ತತೆ & ನಿಯೋನಾಟಾಲಜಿ ಕುರಿತ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಮಾವೇಶದಲ್ಲಿ ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ಅಪೊಲೊ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು, ಅಪೊಲೊ ಕ್ರೆಡಲ್ ಮತ್ತು ಅಪೊಲೊ ಫರ್ಟಿಲಿಟಿ ಜಂಟಿಯಾಗಿ ಆಯೋಜಿಸುತ್ತಿವೆ. ಈ ಸಮ್ಮೇಳನವು ಫಲವತ್ತತೆ, ಪ್ರಸೂತಿ & ಸ್ತ್ರೀರೋಗ ಶಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ಶಿಶುವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಷಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸಂವಾದವಾಗಿದ್ದು, ತಂಡದ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಸೂಕ್ತವಾದ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಬಹು-ಶಿಸ್ತಿನ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.