ಸಮೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದ ಭಾರತೀಯ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಜಿರಳೆ ಅಲರ್ಜೆನ್ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ ಎಂದು , ‘ಇಂಡಿಯನ್ ಹೌಸ್ ಹೋಲ್ಟ್ ಹಿಡನ್ ಡಸ್ಟ್ ಸ್ಟಡಿ 2018’ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತದೆ

ಭಾರತೀಯ ಮನೆಗಳು ಮತ್ತು ಅವರ ಕಾರುಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಹೊಸ ಸಂಶೋಧನೆಯು ನಾವು ಮಲಗುವ , ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವ , ಆಡುವ ಮತ್ತು ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಕ್ಟಿರಿಯಾ , ಧೂಳು ತೊಣಚಿ ಮತ್ತು ನಾಯಿ ಮತ್ತು ಜಿರಳೆ ಅಲರ್ಜೆನ್‌ಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ

ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳ ವರದಿ : ಜಿರಳೆಗಳ ಲಾಲಸ , ಮಲ ಮತ್ತು ಉದುರುವ ದೇಹದ ಭಾಗಗಳು ಆಸ್ತಮಾ ಮತ್ತು ಅಲರ್ಜ್ಸ್ ‘ ಎರಡನ್ನೂ ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ . ಹಾಸಿಗೆಯನ್ನೂ ಸೇರಿಸಿ , ಮೇಲ್ಮೀಗಳಾದಂತಹ ಸಮೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಜಿರಳೆ ಅಲರ್ಜೆನ್ ಇರುವಿಕೆಯನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಯಿತು . ಹೆಚ್ಚಿನ ಮನೆಗಳು ನಾಯಿ ಮತ್ತು ಧೂಳಿನ ತೊಣಚಿಯ ಇರುವಿಕೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದವು . ಪೆಡಸ್ಟ್ ಹುಳಗಳು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಅಲರ್ಜಿಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣಗಳಾಗಿವೆ . ಧೂಳು ತೆಗೆಯುವುದು , ಗುಡಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಒರೆಸುವುದರಿಂದ ಧೂಳು ರಹಿತ ಮನೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಆನೇಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದವರು ನಂಬಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಅನ್ವಯಿಸಿದ ನಂತರ ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಡಗಿರುವ ಧೂಳಿನ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ನೋಡಿ ಆಶ್ಚರ್ಯಚಕಿತರಾದರು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯು ಅಲೆರ್ಜಿನ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟಿರಿಯಾ , ಡೈಸನ್ ಕಾರ್ಡ್ ರಹಿತ ವ್ಯಾಕ ಶೇಖಡ 99 . 97 % 0 . 3 ಮೈಕ್ರಾನ್‌ ರಷ್ಟು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಕಣಗಳನ್ನು ಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ – ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲದೆ ಮಶೀನಿನಲ್ಲಿ ಸೆರೆಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ .

ಭಾರತ , ಮೇ 8 , 2019: ಧೂಳು ಮಿಟೆ ಮತ್ತು ಜಿರಳೆಯ ಆಲೆರ್ಜನ್‌ಗಳು ವರ್ಷಪೂರ್ತಿಯ ಆಲರ್ಜಿ ಮತ್ತು ಆಸ್ತಮಾ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಾರಣಗಳಾಗಿರುತ್ತವೆ . ಹಲವು ಬಾರಿ ಸಮಸ್ಯೆಯೂ ಕಣ್ಣಿಗೆ ಬೀಳಲು ಬಹಳ ಚಿಕ್ಕದಾಗಿರುತ್ತದೆ – ಮನೆಯು ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿ ಕಾಣಬಹುದು , ಆಲರ್ಜುಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಕೊಡುವುದು ಧೂಳು ಮತ್ತು ಕೊಳಕಾಗಿರುತ್ತದೆ ‘ ಎಂದು ಡಾ . ವಿಕ್ರಮ್ ಜಗ್ಗಿ , ಆಗ್ರಾ ಚೆಸ್ಟ್ ಆಲರ್ಜಿ ಸೆಂಟರ್ ಹೇಳಿದರು ಡೈಸನ್ ಮತ್ತು FICCI ರಿಸರ್ಚ್ ಆಂಡ್ ಅನಾಲಿಸಿಸ್ ಸೆಂಟರ್ ( FRAC ) ಆವರು ಮಾಡಿದ ನೂತನ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಕ್ಟಿರಿಯಾ , ಧೂಳು ಮಿಟಿ , ಮತ್ತು ಜಿರಳೆಯ ಆಲೆರ್ಜನ್‌ಗಳು , ಜನರು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕವಾಗಿ ಉಪಯೋಗಿಸುವ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಿಯೂ ಇರುತ್ತದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ ,

ಶಾಂತನು ಖಂಡಾಲ್ , CEO , FICCI ರಿಸರ್ಚ್ ಅಂಡ್ ಆನ್ಯಾಲಿಸಿಸ್ ಸೆಂಟರ್ ( FRAC ) ಹೇಳಿದರು : “ ಭಾರತೀಯ ಮನೆಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿರುವ ನೆಲಗಳು , ಪೀಠೋಪಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಚಿಕ್ಕ ಮತ್ತು ಚೊಕ್ಕದಾಗಿ ಗೋಚರವಾಗುವಂತಹ ಹಾಸಿಗೆಗಳು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ . ಅವರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಪ್ರತಿದಿನವೂ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ . ಈ ಮನೆಗಳಿಂದ ಆಡಗಿರುವ ಧೂಳನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಿದಾಗ ಜಿರಳೆ ಅಲರ್ಜಿನ್ , ಧೂಳಿನ ಮಿಟೆ , ನುಸಿ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟಿರಿಯಾಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಇರುವುದನ್ನು ನಾವು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಹಲವರು ಆಶ್ಚರ್ಯಪಡಬಹುದು . ಆಗಾಗ್ಗೆ ಗೋಚರಿಸುವುದಿಲ್ಲವಾದರೂ , ಈ ಧೂಳಿನ ಕಣಗಳು ಆಲರ್ಜಿಯ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಲ್ಲಿ ಆಲರ್ಜಿಯ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ . ”

FRAC ಭಾರತದ ಮೂರು ಪ್ರಮುಖ ನಗರಗಳಾದ ನವದೆಹಲಿ , ಮುಂಬೈ ಮತ್ತು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ 100 ನಗರ ಮನೆಗಳನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದೆ . ನಿತ್ಯ ಗುಡಿಸುವುದು , ಒರೆಸುವುದು ಮತ್ತು ಧೂಳುತೆಗೆಯುವ ದಿನಚರಿಯಾದ ಮೇಲೆ ಕಂಬಳಿಗಳು , ಹಾಸಿಗೆಗಳು , ಸೋಫಾಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರುಗಳಿಂದ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಾಗಿ ಗುಪ್ತ ಧೂಳಿನ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು . ಸಮೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಜಿರಳೆ , ಧೂಳು ಮಿಟೆ ಮತ್ತು ನಾಯಿಯ ಆಲೆರ್ಜನ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟಿರಿಯಾ ಇರುತ್ತವೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ . ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೊರಗಿನಿಂದ ಅಥವಾ ಗಾಳಿಯ ಮೂಲಕ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಮೂಲಕ ಸಾಗಿಸುವ ಈ ಆಲೆರ್ಜೆನ್‌ಗಳು ಹಾಸಿಗಳು , ರತ್ನಗಂಬಳಿಗಳ ಪದರಗಳಲ್ಲಿ , ಪೀಠೋಪಕರಣಗಳು , ನೆಲಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಮೇಲ್ಮಗಳ ಕೆಳಗೆ ಅಡಗಿರುತ್ತದೆ . ಈ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವ ವಿಧಾನಗಳು ಮೇಲ್ಮಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಧೂಳನ್ನು ಬಿಡುವುದರಿಂದ ಅವುಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯು ಅಲರ್ಜಿಯನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ .

ಜಿರಳೆ ಆಲೆರ್ಜೆನ್ಗಳು ಕೆಲವು ಜಿರಳೆಗಳು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಅರ್ಥ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುವ ಕೀಟಗಳಾಗಿವೆ . ಅವುಗಳನ್ನು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವವರೂ ಸಹ ಇದು ಕೇವಲ ನೈರ್ಮಲ್ಕವಿಲ್ಲದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಕಾಣಬಹುದು . ಟೈಸನ್ ನಿಯೋಜಿಸಿದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಜಿರಳೆ ಆಲೆರ್ಜೆನ್‌ಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅಡಗಿರುವ ಧೂಳಿನಿಂದ ಹಾಸಿಗೆ , ಸೋಫಾ ಮತ್ತು ರತ್ನಗಂಬಳಿಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ , ಜಿರಳೆ ಅಲೆರ್ಜೆನ್‌ಗಳು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಲಾಲಾರಸ , ಮಲ ಮತ್ತು ದೇಹಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ , ಈ ಅಲೆರ್ಜೆನ್ಗಳು ಅಲರ್ಜಿ ಮತ್ತು ಆಸ್ತಮಾದ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ , ಧೂಳಿನ ಮಿಟಿಗಳು ಅಲೆರ್ಜೆನ್ಸ್ ಮಾನವರು ತಿಂಗಳಿಗೆ 20 ಗ್ರಾp = 66 ಗ್ರಾಂ ಸತ್ತ ಚರ್ಮವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸುತ್ತಾರೆ , ಇದು ಸರಿಸುಮಾರು ಒಂದು ಬ್ಲಾಕ್ ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯ ಚಿಪ್ಸ್ ತೂಕದ್ದಾಗಿರುತ್ತದೆ . ಧೂಳಿನ ಎಳೆಗಳು ಸತ್ತ ಚರ್ಮವನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಮಲ ಮತ್ತು ದೇಹ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಇರುವ ಅಲೆರ್ಜಿನ್‌ಗಳು ಅಲರ್ಜಿಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯನ್ನು ಉಂಟು ಮಾಡಬಹುದು . ಭಾರತೀಯ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಸಿದ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಸಭಾಗಳು , ಹಾಸಿಗೆಗಳು , ಅಶ್ವಗಂಬಳಿಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರಿನ ಒಳಾಂಗಣಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಆನೆ ಮೀಟಿಗಳು ಅಲೆರ್ಜಿನ್ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ . ಶಿಲೀಂಧ ಬೀಜಕಣಗಳು ಒಳಾಂಗಣ ಮತ್ತು ಹೊರಾಂಗಣ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಶಿಲೀಂದ್ರಗಳು ಸರ್ವತ್ರ ( ಯಾವಾಗಲೂ ಇರುತ್ತದೆ ) , ಸುಯು ಒಂದು ರೀತಿಯ ಶಿಲೀಂದ್ರವಾಗಿದ್ದು , ತೇವ ಮತ್ತು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಿದಾಗ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮನೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರಿನ ಮೇಲೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ , ಅದರ ಬೀಜಕಣಗಳು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಜನರಲ್ಲಿ ಅಲರ್ಜಿಯ ರೋಗಲಕ್ಷಣವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ . ಕಾರಿನ ಒಳಾಂಗಣದಿಂದ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಧೂಳಿನಲ್ಲಿ ಶಿಲೀಂಧ್ರಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಇರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ . ನಾಯಿ ಅಲೆರ್ಜಿನ್ ನಾಯಿಗಳು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಹರಡಿದೆ . ನಾಯಿಗಳು ಅಲೆರ್ಜೆನ್‌ಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಬಹುದು , ಅದು ಬಟ್ಟೆ ಮೇಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಕಣಗಳಾಗಿ ಅಂಟಿಕೊಂಡಿರುತ್ತದೆ . ಆದ್ದರಿಂದ ನಾಯಿಗಳಿಲ್ಲದ ಸ್ಥಳಗಳಿಂದ ಧೂಳಿನಲ್ಲಿ ಈ ಅಲೆರ್ಜೆನ್‌ಗಳು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ . ಸಮೀಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದ ಭಾರತೀಯ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಹಾಸಿಗೆ , ಸೋಫಾ ಮತ್ತು ರತ್ನಗಂಗಳಿಗಳಲ್ಲಿ ನಾಯಿ ಆಲೆರ್ಜೆನ್ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಂಡುಬಂದಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಡೈಸಸ್ ನಿಯೋಜಿಸಿದ ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವು ಹೇಳುತ್ತದೆ . ಗ್ರಹಿಕೆಯ ವಿರುದ್ಧದ ಸತ್ಯ ದೈನಂದಿನ ಆಚರಣೆಗಳಾದ ಧೂಳುತೆಗೆಯುವುದು , ಒರೆಸುವುದು ಮತ್ತು ಗುಡಿಸುವುದು ದುಬಾರಿ ನಗರ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಪಾಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ . ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವ ವಿಧಾನಗಳು ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಚವಾಗಿ ಮತ್ತು ಧೂಳಿನಿಂದ ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಇಡಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಸಫಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮನೆಯ ಮಾಲೀಕರು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನಂಬುತ್ತಾರೆ . ಆದರೆ , ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವು ಕಣಗಳು ಮತ್ತು ಅಲಿಜನ್ಗಳು ಭಾರತೀಯ ಮನೆಗಳ ಧೂಳಿನಲ್ಲಿ ಇರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ . ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಅನ್ವಯಿಸುವೆ ನಂತರ ಅನೇಕರು ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳಿಂದ ಮತ್ತು ಕಾರುಗಳಿಂದ ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲಾದ ಅಡಗಿರುವ ಧೂಳಿನ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ನೋಡಿ ಆಶ್ಚರ್ಯಚಕಿತರಾದರು . ಕೆವಿಸ್ ಗ್ರಾಂಟ್ , ಟೈಸನಿನ ಹೇರ್ ಕೇರ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಹೇಳಿದರು “ ಡೈಸಸ್‌ನಲ್ಲಿ ನಾವು ಇತರರು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ . ನೈಜ ಭಾರತೀಯ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಪ್ರಮಾಣದ ಸಂಶೋಧನೆ ನಡೆಸಿದ ನಂತರ , ಮನೆಗಳಿಗೆ ಆಳವಾದ ಸ್ವಚ್ಛತೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ ಆದು ಅಡಗಿರುವ ಧೂಳನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯುವ ಸಾರ್ಮ ವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ . 99.97% ರಷ್ಟು ಸೂಕ್ಷ್ಮ , ಧೂಳನ್ನು 0.3 ಮೈಕ್ರಾನ್ ನಷ್ಟು ಚಿಕ್ಕದಾದರೂ ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲು ಡೈಸನ್ ಕಾರ್ಡ್ ಫ್ರೀ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ . ಇದು ಆಲರ್ಜೆನ್‌ಗಳನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಬಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೆರೆಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ . ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಡೈಸನ್ ಕಾರ್ಡ್ ವ್ಯಾಕ್ಯೂಮ್ ಕ್ಲೀನರುಗಳು ಆಸ್ತಮಾ ಮತ್ತು ಆಲರ್ಜಿ ಸ್ನೇಹಿತ ಎಂದು ಆಲರ್ಜಿ ಸ್ಟಾಂಡರ್ಡ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ರಿಂದ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅಡಗಿರುವ ಧೂಳನ್ನು ಆಳವಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದು ನಮ್ಮ ಮನೆಯ ಸುತ್ತಲೂ ಆಳವಾದ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗೆ , ಡೈಸನ್ ಪ್ರಬಲವಾದ ಹೀರುವಿಕೆಯುಳ್ಳ ಮತ್ತು ಬಹುಮುಖದ ವ್ಯಾಕ್ಯೂಮ್ ಕ್ಲೀನರ್ ನೀಡುತ್ತದೆ .

ಶಕ್ತಿಯುತ ಹೀರುವಿಕೆ ನಮ್ಮ ಸಂಶೋಧನೆಯು ನಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯುತ ಹೀರುವಿಕೆಗೆ ಧೂಳು ಮತ್ತು ಅಲೆರ್ಜಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಹೀರುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಡೈಸನ್ ಕಾರ್ಡ್ & ವ್ಯಾಕ್ಯೂಮ್ ಕ್ಲೀನರ್ಸ್ ಡೈಸನ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೋಟರಿನಿಂದ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ , ಇದು ಸಾಂದ್ರವಾಗಿರುತ್ತದೆ , ಆದರೆ 125 , 000 ಆರ್ ಪಿಎಂ ವರೆಗೆ ತಿರುಗಬಲ್ಲದು , ಡೈಸನ್ ಕಾರ್ಡ್ & ವ್ಯಾಕ್ಯೂಮ್ ಬಹುಮುಖತೆಗೆ ಧಕ್ಕೆಯಾಗದಂತೆ ಶಕ್ತಿಯುತ ಹೀರುವಿಕೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ . ಈ ಶಕ್ತಿಯುತ ಹೀರುವಿಕೆಯು ಜಿರಳೆ ಮತ್ತು ಧೂಳು ಮಿಟೆ ಅಲೌರ್ಜನ್‌ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಹಾಸಿಗೆಯಿಂದ ಅಲರ್ಜೆನ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಸಹ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ . ಸಂಪೂರ್ಣ ಯಂತ್ರ ಶೋಧನೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯ ವ್ಯಾಕ್ಯೂಮ್ ಕ್ಲೀನರ್ ಆಲರ್ಜಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಸುಧಾರಿತ ಸಂಪೂರ್ಣ ಯಂತ್ರ ಶೋಧನೆ ಇಲ್ಲದೆ ಇದು ಕೆಲವು ಧೂಳುಗಳನ್ನು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಸೋರಿಕೆ ಮಾಡಬಹುದು . ಡೈಸನ್ ಕಾರ್ಡ್ & ಯಂತ್ರಗಳು 99 . 97 % ಅಷ್ಟು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಧೂಳನ್ನು 0 . 3 ಮೈಕಾಸ್‌Error ! Bookmark not defined . , ವಷ್ಟು ಚಿಕ್ಕದಾದರೂ ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲು ಸಮರ್ಥವಾಗಿದೆ , ಇದು ಯಂತ್ರದಿಂದ ಹೊರಹೋಗುವ ಗಾಳಿಯು ಸ್ವಚ್ಚವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ . ಇದು ಡೈಸನ್ ಸೈಕನ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಸಂಯೋಜನೆಯಿಂದ ಸಾಧ್ಯವಾಗಿದೆ , ಇದು ಧೂಳು ಮತ್ತು ಕೊಳೆಯನ್ನು ಎರಚಿ ಹೊರಗೆ ಗಾಳಿಯ ಹರಿವಿನಿಂದ ಮತ್ತು ಬಿನ್ ಒಳಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೇಂದ್ರಾಪಗಾಮಿ ಶಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ , ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾದ ಮತ್ತು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಮಾಪನಾಂಕ ನಿರ್ಣಯಿಸಿದ ಪೂರ್ವ ಮತ್ತು ನಂತರದ ಮೋಟಾರ್ ಫಿಲ್ಟರ್‌ಗಳು ಚಂಡಮಾರುತದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾದ ಧೂಳನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ ; ಮತ್ತು ಗಾಳಿಯ ಸೋರಿಕೆ ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಅಥವಾ ಹಾನಿಕಾರಕ ಧೂಳಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಭವನೀಯ ಹೊರಹೋಗುವ ಕಿಂಡಿಯನ್ನು ಯಂತ್ರದಲ್ಲಿ ಮುಚ್ಚಲಾಗಿದೆ . ಆರೋಗ್ಯಕರ ಕೊಳೆ ಹೊರಗೆ ಹಾಕುವಿಕೆ ಡೈಸನ್ ವ್ಯಾಕ್ಯೂಮ್ ಬ್ಯಾಗುಗಳು ಇಲ್ಲ . ಅಂದರೆ ಧೂಳನ್ನು ಮುಟ್ಟುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ . ಬದಲಾಗಿ , ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಡೈಸನ್ನ ಕಾರ್ಡ್ ಫ್ರೀ ವ್ಯಾಕ್ಯೂಮ್ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಬಿನ್ ಖಾಲಿ ಮಾಡುವ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ . ಬಿನ್ ಖಾಲಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ , ರಬ್ಬರ್ ಕಾಲರ್ ಬಿನ್ ಕೆಳಗೆ ಇಳಿದು , ಕೊಳೆಯನ್ನು ಕರೆದು , ಸಿಕ್ಕಿಹಾಕಿಕೊಂಡಿರುವ ಧೂಳು ಮತ್ತು ಅವಶೇಷಗಳನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸದೆ , ಒಂದೇ ಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಹೊರಹಾಕಲು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ . ಆಸ್ತಮಾ ಮತ್ತು ಅಲರ್ಜಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣ ಭಾರತದಲ್ಲಿ , ಆಲರ್ಜಿ ಸ್ಟಾಂಡರ್ಡ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಯಿಂದ ಡೈಸನ್ ಕಾರ್ಡ್ – ವ್ಯಾಕ್ಯೂಮ್ ಕ್ಲೀನರ್‌ಗಳಿಗೆ ಆಸ್ತಮಾ ಮತ್ತು ಅಲರ್ಜಿ ಸ್ನೇಹಿ ಎಂದು ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ .

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.