ಮಹಿಳಾ ಉದ್ಯಮಿಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು ಎರಡು ದಿನದ ಸೆಮಿನಾರ್ ಮಹಿಳಾ ಉದ್ಯಮಿಗಳಿಗಾಗಿ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಸಮಿನಾರ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿತ ಬೆಂಗಳೂರು ಮೂಲದ ಲಾಭೋದ್ದೇಶವಿಲ್ಲದ ಸಂಸ್ಥೆ ( NGO ) ಪ್ರಕ್ರತಾ ನಡೆಸಲಿದೆ . “ WEBB 2019 “

ಮಹಿಳಾ ಉದ್ಯಮಿಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು ಎರಡು ದಿನದ ಸೆಮಿನಾರ್ ಮಹಿಳಾ ಉದ್ಯಮಿಗಳಿಗಾಗಿ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಸಮಿನಾರ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿತ ಬೆಂಗಳೂರು ಮೂಲದ ಲಾಭೋದ್ದೇಶವಿಲ್ಲದ ಸಂಸ್ಥೆ ( NGO ) ಪ್ರಕ್ರತಾ ನಡೆಸಲಿದೆ . “ WEBB 2019 ” ( ಗಡಿಗಳನ್ನು ಮೀರಿ ಮಹಿಳಾ ಉದ್ಯಮಿ ) ಎಂಬ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ , ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಮಹಿಳಾ ಉದ್ಯಮಿಗಳಿಗೆ ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ಪ್ಯಾಕೇಜಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಬಾ ಡಿಂಗ್ , ಹಣಕಾಸು , ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ , ಗ್ರಾಹಕ ಸಂಬಂಧಗಳು ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರಿ ಯೋಜನೆಗಳು ಕುರಿತು ಉಪಯುಕ್ತ ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿತ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಅವಧಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ . ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಸಬಲೀಕರಣಗೊಳಿಸುವ ವೇದಿಕೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅವರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸ್ವಚ್ಛತಾ , ಈ ಸಮಿನಾರ್‌ನ ಎರಡನೇ ದಿನದಂದು ಕೈ – ತರಬೇತಿ ಮತ್ತು ಹೊಸ ವ್ಯವಹಾರ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ನೀಡಲಿದೆ . ಉಷಾ ರಾವ್ ಅವರ ‘ ಅವಳಿ ಹೃದಯ ‘ ಧ್ಯಾನ ಅಧಿವೇಶನ ಮತ್ತು ಕಲಾವಿದರಿಂದ ಡಯೊ ಕಾರ್ಯಾಗಾರ ನಡೆಯಲಿದೆ . ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 23 ರಂದು , ಪ್ರಮುಖ ವಿನ್ಯಾಸ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸ್ಕಾರ್ಲೆಟ್ ಟೈಗರ್ನ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಅತುಲ್ ಸಿನ್ಹಾ ಅವರು ಪ್ಯಾಕೇಜಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಬ್ರಾಂಡಿಂಗ್ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಲಿದ್ದಾರೆ : ಶ್ರೀವಿದ್ಯಾ ಪಪ್ಪಾಲ ಅವರು ಎಂಎಸ್‌ಎಂಇ ಸರ್ಕಾರದ ಯೋಜನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಬೆಳಕು ಚೆಲ್ಲಲಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನಾಯಕ ತರಬೇತುದಾರ ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ರೇರಕ ಭಾಷಣಕಾರರಾದ ನಿಧಿ ಭಾಸಿನ್ ಅವರು ಉದ್ಯಮಿಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಮಾಣದ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಹೇಗೆ ನಡೆಸಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಮಹಿಳಾ ಉದ್ಯಮಿಗಳಿಗೆ ಅಮೂಲ್ಯವಾದ ಸಲಹೆಗಳು , ಒಳನೋಟಗಳು ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡಲಿದ್ದಾರೆ . – ಸ್ವಚ್ಛತಾ ಸತತ ಎರಡನೇ ವರ್ಷವೂ ಈ ವಿಚಾರ ಸಂಕಿರಣವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ . ಕಳೆದ ವರ್ಷ 500 ಮಹಿಳೆಯರು ಸಮಿನಾರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡು ಅದರ ಲಾಭ ಪಡೆದರು . ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಮತ್ತೊಂದು ವಿಶೇಷವೆಂದರೆ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 11 ರಂದು ಐಟಿಪಿಎಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶನನಡೆಯಲಿದ್ದು , ಇದರಲ್ಲಿ ಮಹಿಳಾ ಉದ್ಯಮಿಗಳು ತಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಿದ್ದಾರೆ . ಹೊಸ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಕಲಿಯಲು , ಅನುಭವವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಅವರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವುದು ಗುರಿಯಾಗಿದೆ . 2007 ರಲ್ಲಿ ಸ್ವಚ್ಛತಾ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಯಿತು . ಪುಣೆಯ ಚಿಂಚವಾಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಶಾಖೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಏಳು ಶಾಖೆಗಳುಹೊಂದಿದೆ ಎನ್ನಿಸಿನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಾಗಾರಗಳು , ತರಬೇತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು , ಉದ್ಯಮ ಭೇಟಿಗಳು , ತಜ್ಞರ ಉಪನ್ಯಾಸಗಳು , ಪ್ರದರ್ಶನಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ಹೊಸ ಉದ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಆರ್ಥಿಕ ಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು ಯೋಜಿಸಲು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತದೆ . ಈ ವರ್ಷದ ಆಗಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾದ ಎನ್‌ಜಿಒದ ಸ್ವಚ್ಛತಾ ಸೇವಾ ಯೋಜನೆಯು ಸಮಾಜದ ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ದುರ್ಬಲ ವರ್ಗಗಳಾದ ಅಸಂಘಟಿತ ವಲಯದ ಮಹಿಳೆಯರು – ಗೃಹಿಣಿಯರು , ಅಡುಗೆಯವರು , ತೋಟಗಾರರು , ಉಸ್ತುವಾರಿ ಮತ್ತು ಮಹಿಳಾ ರಸ್ತೆ ಮಾರಾಟಗಾರರನ್ನು ಅವರ ಮನೆ ಆಧಾರಿತ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವತ್ತ ಗಮನಹರಿಸಿದೆ . ಸರ್ಕಾರದ ಸ್ವ – ಸಹಾಯ ಯೋಜನೆಗಳು , ಸ್ವರಕ್ಷಣೆ ತಂತ್ರಗಳು , ಮಹಿಳಾ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸಾಲಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವು ಮಾಹಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಸಬಲೀಕರಣಗೊಳಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸುವುದು ಯೋಜನೆಯ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿದೆ .

Venue: Christ University

Near Dairy Circle,

Date: 23 & 24th September

Time: 9-30 am to 1-30 pm

ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ : 9886046987 ( ಮಾಣಿಕ್ ಪಟ್ ವರ್ದನ್ )City Today News(citytoday.media)9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.