3 ನೇ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಸೊಸೈಟಿಯ ಜೀನ್ ಮತ್ತು ಸೆಲ್ ಥೆರಪಿ “ISGCT/IHBT – 2019” “ವ್ಯಾಲೆಡಿಕ್ಟರಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಸಮಾರಂಭ”

ಇಂದಿನ “ವ್ಯಾಲೆಡಿಕ್ಟರಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಸಮಾರಂಭ”

ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ವಿಸಿ ಕೃಷ್ಣ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಡಾ.ವೇದ್ ಪ್ರಕಾಶ್ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರು ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿಯಾಗಿ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು, ಯು.ಎನ್.ನ ಭಾರತದ ರಾಯಭಾರಿ ಶ್ರೀ.ಸ್ವಾಮಿ ಪಾರ್ಥಸಾರ್ತಿ, ಶ್ರೀ. ಶ್ರೀಸಾಂತ್, (ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ) ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದ ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಗಣ್ಯರು ಸಹ ಅತಿಥಿಗಳಾಗಿ ಹಾಜರಿದ್ದು, ಈವೆಂಟ್ ಹೆಚ್ಚು ಯಶಸ್ವಿಯಾಯಿತು. ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ತೋರಿಸಿದ ಉತ್ಸಾಹವು ಈವೆಂಟ್ ಅನ್ನು ವರ್ಣಮಯವಾಗಿ ಮತ್ತು ಅದ್ಭುತ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಗಳಿಸಿತು.

ಡಾ. ಅಗರ್ವಾಲ್ ಹಾಸ್ಪಿಟಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಜೆನ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ / ಇಮ್ಯುನೊಹೆಮಟಾಲಜಿ ಆಫ್ ಬ್ಲಡ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫ್ಯೂಷನ್-ವಿಕ್ಟೋರಿಯಾ ಹಾಸ್ಪಿಟಲ್ಸ್ 3 ನೇ ಐಎಸ್‌ಜಿಸಿಟಿ 2019 ಅನ್ನು ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಕೇಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ನಡೆಸಿತು.

ಈ ಸಮಾವೇಶದ ಮೂಲಕ ಅವರು ಕಾರ್ಯಾಗಾರಗಳು, ಗದ್ದೆಗಳು, ಉಪನ್ಯಾಸಗಳು, ವಿಚಾರ ಸಂಕಿರಣಗಳು ಮತ್ತು ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಔಷಧ ಕ್ಷೇತ್ರದ ವಿವಿಧ ಅಂಶಗಳ ಕುರಿತು “ಸ್ಟೆಮ್ ಸೆಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಜೆನೆಟಿಕ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್” ಅನ್ನು ಒಂದೇ ಪದದಲ್ಲಿ “ಮೆಡಿಕಲ್ ಜೆನೊಮಿಕ್ಸ್” ಸೆಷನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಸಿದರು ಮತ್ತು ಕಾಂಪ್ಲೆಕ್ಸ್ ರೋಗಗಳ ಜೆನೆಟಿಕ್ ಅಂಡರ್ಸ್ಟ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚಿಸಿದರು. ಮೆಡಿಸಿನ್, ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಲೇಷನಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಷನ್, ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಡಯಾಗ್ನೋಸ್ಟಿಕ್ಸ್, ಸೆಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮಾಲಿಕ್ಯುಲರ್ ಮತ್ತು ಅಪ್ಲಿಕೇಷನ್ಸ್ ಸರ್ಜಿಕಲ್ ಆಫ್ ಸ್ಟೆಮ್ ರಿಜೆನೆರೇಟಿವ್ ಮೆಡಿಸಿನ್, ಸ್ಟೆಮ್ ಸೆಲ್‌ಗಳಿಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನಗಳು ಮತ್ತು ಜೀನ್ ಥೆರಪಿ.

ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಮತ್ತು ವೈದ್ಯರು ಈ 3 ದಿನಗಳ ಉತ್ಸಾಹದಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡರು ಮತ್ತು ಡಿಎನ್‌ಎ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಸಾಧನವಾಗಿ ಪರಿಣಮಿಸುತ್ತದೆ. ಮುಂದಿನ ಜೀನ್ ಸೀಕ್ವೆನ್ಸಿಂಗ್ ಮೂಲಕ ನಾವು ಎಲ್ಲದರ ಬಗ್ಗೆ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ, ಇದು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಸಾಧನವಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ನಾವು ರೋಗಿಯ ರಕ್ತದ ಒಂದು ಹನಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಭ್ರೂಣದ ಡಿಎನ್‌ಎ ಮತ್ತು ಭ್ರೂಣದ ಕಾಂಡಕೋಶಗಳನ್ನು ಮರಳಿ ಕೊಡುವ ಮೂಲಕ ಅದನ್ನು ಮಾರ್ಫೋಜೆನೆಟಿಕ್ ಆಕ್ಟಿವೇಟರ್ ಆಫ್ ನ್ಯೂಕ್ಲಿಕ್ ಆಸಿಡ್ಸ್ (ಮನಾ) ನೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ ರೋಗಿಯನ್ನು ಮತ್ತೆ ಚುಚ್ಚುಮದ್ದು ಮಾಡಿ. ಇದು ರೋಗನಿರೋಧಕ ಬೂಸ್ಟರ್ ಆಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಪುನರುತ್ಪಾದಕ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.