ನಕಲಿ ಡ್ರೈವ್‌ಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ತಾಜಾ ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳಿಗೆ ಜಾಗೃತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ

ನಕಲಿ ಪೆಸ್‌ಮೆಂಟ್‌ ಡ್ರೈವ್‌ಗಳಿಗೆ ಹಾಜರಾಗುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ತಾಜಾ ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಲು ಸಿಎಸ್‌ಆರ್ ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ನಾವು ಉಚಿತ ಶಿಬಿರವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುತ್ತಿವೆ , ನಕಲಿ ಪ್ರೈಸ್‌ಮೆಂಟ್‌ ಡ್ರೈವ್‌ಗಳು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಸುಳ್ಳು ಭರವಸೆಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಅವರ ನಿರುದ್ಯೋಗದಿಂದ ತಪ್ಪು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದ ಮೂಲಕ ನಮ್ಮ ನಗರವನ್ನು ಹಾಳು ಮಾಡುತ್ತಿದೆ . ಇಂದು ಬಹಳಷ್ಟು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ನಿರುದ್ಯೋಗಿಗಳಾಗಲು ನಕಲಿ ಡ್ರೈವ್‌ಗಳು ಕಾರಣ . ತಮ್ಮ ಅಕಾಡೆಮಿಯಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ದಾಖಲಾತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ವೃತ್ತಿಪರ ತರಬೇತಿ ಸಂಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಈ ನಕಲಿ ಡ್ರೈವ್‌ಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ : ಹಂತ 1 : ಐಬಿಎಂ , ಸಿಸೋ ಮುಂತಾದ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಕಲಿ ಉದ್ಯೋಗ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ

ಹಂತ 2 : ಈ ನಕಲಿ ಉದ್ಯೋಗ ನವೀಕರಣಗಳೊಂದಿಗೆ ನಂತರದ ತರಬೇತಿ ಅಕಾಡೆಮಿ ತಮ್ಮ ತರಬೇತಿ ಸಂಖ್ಯೆಗಳಲ್ಲಿ ನಕಲಿ ಎಚ್‌ಆರ್‌ಗೆ ಕರೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಸಂದರ್ಶನಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತದೆ ಗಮನಿಸಿ : ಈ ಸಂದರ್ಶನಗಳನ್ನು ಕೈಂಟ್ ಸ್ಮಳದಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ , ಹಂತ 3 : ಹೆಚ್ಚಿನ ತರಬೇತಿ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ತಮ್ಮ ಇನ್ನಿಟ್ಯೂಟ್ ಲ್ಯಾಬ್‌ಗಳಲಿ ಮೊದಲ ಲಿಖಿತ ಪರೀಕ್ಷೆ ಅಥವಾ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತವೆ , ನಕಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವವರ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ನಿಜವಾಗಿ ಹಾಜರಾಗುವ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಯೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿಸುವೆ ಹಂತ 4 : ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯನ್ನು ಇರಿಸಿದರೆ ಅವರು ಫೇಸ್ಕುಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲು ಫೋಟೋಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಸ್ಕ್ಯಾಂಪ್ ಗಾತ್ರದ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಅವರು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತಾರೆ . ಹಂತ 5 : ಆನ್‌ಲೈನ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ನಂತರ , ಕೆಲವು ನಿಜವಾದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಶಾರ್ಟ್‌ಲಿಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮುಖಾಮುಖಿ ಸಂದರ್ಶನವನ್ನು ನಡೆಸಲು ಕೆಲವು ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ನಕಲಿ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ , ಮತ್ತು ಈ ಸುತ್ತಿನ ಸಂದರ್ಶನವನ್ನು ಮತ್ತೆ ತರಬೇತಿ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿಯೇ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಹಂತ 6 : ಐಬಿಎಂ , ಸಿಸೋ ಎಚ್ ಆರ್ ಕರೆ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ತರಬೇತಿ ಸಂಸ್ಕೃಗಳಲಿ ಅಂತಿಮ ಮಾನವ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ಸುತ್ತಿನ ಕರೆಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ , ಹಂತ 1 : ಎಚ್‌ಆರ್ ರೌಂಡ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ , ನಕಲಿ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸ್ಕ್ಯಾಂಪ್ ಗಾತ್ರದ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಗೂಗಲ್ ಫೋಟೋಗಳಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ನಂತರ ಫೋಟೋಶಾಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಪಾದಿಸಿ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿದಂತೆ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ . ಗಮನಿಸಿ : ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಅವರು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಬ್ಯಾಚ್‌ಗಳಿಂದ ಹೊಸಬರನ್ನು ಮಾತ್ರ ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ . ನಕಲಿ ಡ್ರೈವ್‌ಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುವ ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಅಕಾಡೆಮಿಗಳು ಕಂಪನಿಯ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸುವುದಿಲ್ಲ . ಅವರು ಕಂಪನಿಯ ಹೆಸರನ್ನು ಮರೆಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಯಾವ ಕಂಪನಿಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಉಲ್ವೇಖಿಸುವುದಿಲ್ಲ . ಅನೇಕ ತರಬೇತಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಪ್ರತಿ 1

ನಿಮಿಷಕ್ಕೆ 2 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವರು ಲಕ್ಷಾಂತರ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಇರಿಸಿದ್ಯಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ . ತಾಜಾ ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳಲಿ ಈ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸಲು ನಾವು ಕಂಪನಿಗಳಿಂದ ನೇರವಾಗಿ ಸಂದರ್ಶನ ಕರೆಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಪಡೆಯುವುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಲು ಉಚಿತ ಸಮಾಲೋಚನೆಯನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ . ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಪತ್ರಿಕಾ ಮೂಲಕ ಈ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸಲು ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವಂತೆ ನಾವು ವಿನಂತಿಸುತ್ತೇವೆ , ಇದು ಭಾರತದ ಅನೇಕ ಹೊಸ ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳಿಗೆ ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ .

-ಪಂಕಜ್ ಪಿ ಮುತಾ

WWW – pankaj Siracademy . Com

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.