ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಎಜುಕೇಶನ್ ಸಂಸ್ಥೆಯಿಂದ ವರ್ಚುವಲ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಸೌಲಭ್ಯಕೋವಿಡ್-19 ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಆನ್ಲೈನ್ ಮೂಲಕ ಕಲಿಕೆಗೆ ಅವಕಾಶ

ಬೆಂಗಳೂರು: ದೇಶದಾದ್ಯಂತ ಕೋವಿಡ್-19 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿವೆ ಈ ಹಿನ್ನಲೆಯಲ್ಲಿ ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ವಿಧಿಲಾಗಿದೆ. ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಶಿಕ್ಷಣ ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಅಡ್ಡಿಯಾಗಿದೆ. ಶಾಲೆಗಳು ಮುಚ್ಚಿವೆ, ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು ಸ್ಥಗಿತವಾಗಿವೆ. ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ನಡುವೆಯೂ ಆನ್‌ಲೈನ್ ತರಗತಿಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಎಜುಕೇಶನ್ ವೇದಿಕೆ ಒದಗಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಭಾರತದ ಪ್ರಮುಖ ಶಿಕ್ಷಣ ಪರಿಹಾರ ಒದಗಿಸುವ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಎಜುಕೇಶನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಪ್ರೈ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ ಆನ್‌ ಲೈನ್ ಕಲಿಕಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ‘ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಲರ್ನಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್’ ಕಲಿಕೆಗೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ ಸಂಯೋಜಿತ ಪರಿಹಾರ ಒಗಿಸಿಸಿದೆ.

ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಎಜುಕೇಶನ್ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಕೆ-12 ಕಲಿಕೆಯ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸಂವಾದಾತ್ಮಕ, ಸೃಜನಶೀಲ ಮತ್ತು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತದೆ. ಸಮಗ್ರ ಕಲಿಕೆಯ ವೇದಿಕೆಯಾದ ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಲರ್ನಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್, ನೆಕ್ಸ್ಟ್ಇಆರ್ಪಿ, ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಎಲ್ಎಂಎಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಲೈವ್ ಲೆಕ್ಚರ್ಸ್, ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಅಸೆಸ್ಮೆಂಟ್ ಸೇವೆ ಒದಗಿಸುತ್ತಿದೆ ಇವುಗಳು ಸ್ಥಳೀಯ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲೂ ಲಭ್ಯ.
ಕೋವಿಡ್-19 ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಿಗೆ ತೊಂದರೆಯಾಗದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಎಜುಕೇಶನ್ ತನ್ನ ಪಾಲುದಾರ ಶಾಲೆಗಳಿಗೆ ಉಚಿತ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಯನ್ನು ಏಪ್ರಿಲ್ 30, 2020 ರವರೆಗೆ ನೀಡುತ್ತಿದೆ.

ನಿರಂತರ ಕಲಿಕೆ ಮತ್ತು ತಡೆರಹಿತ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಒತ್ತು ನೀಡಿ ದೇಶದ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಕಲಿಕಾ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಅವಶ್ಯಕ. ಲೈವ್ ಉಪನ್ಯಾಸಗಳ ಮೂಲಕ ಶಿಕ್ಷಕರು ದೂರದ-ಕಲಿಕೆಗೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ ಅಂತರ್ಜಾಲದ ಮೂಲಕ ವರ್ಚುವಲ್ ತರಗತಿಯನ್ನು ರಚಿಸುತ್ತಾರೆ. ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿದ ಸೆಷನ್‌ಗಳನ್ನು ಬಯಸಿದಷ್ಟು ಬಾರಿ ಪುನಃ ಭೇಟಿ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಸೆಷನ್‌ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೈಜ-ಸಮಯದ ಅಧಿಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಪಡೆಯಬಹುದು. ಶಿಕ್ಷಕರು ಲೈವ್ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಅನುಮಾನ ಅವಧಿಗಳನ್ನು ಸಹ ನಡೆಸಬಹುದು. 

ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಅಸೆಸ್ಮೆಂಟ್ ಎನ್ನುವುದು ಪ್ರಬಲ ಸಾಧನವಾಗಿದ್ದು, ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಜನರೇಟರ್ ಬಳಸಿ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಲು ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನೀಡಲು ಶಿಕ್ಷಕರಿಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತ ಡಿಜಿಟಲ್ ವಿಷಯವನ್ನು ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಕರಿಕ್ಯುಲಮ್ ಮತ್ತು ಟೀಚ್ ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ವಿಷಯದೊಂದಿಗೆ ಜೋಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಡಿಜಿಟಲ್ ವಿಷಯವು ಐಸಿಎಸ್ಇ, ಸಿಬಿಎಸ್ಇ, ಐಜಿಸಿಎಸ್ಇ ಮತ್ತು 29 ರಾಜ್ಯ ಮಂಡಳಿಗಳ 7 ವಿವಿಧ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ.

 “ಮುಂದಿನ ಕಲಿಕಾ ವೇದಿಕೆಯ ಮೂಲಕ ಶಾಲೆಗಳು ಸರಿಯಾದ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಇಡಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುವುದು ನಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮ ‘ಸ್ಕೂಲ್-ಇನ್-ಎ-ಬಾಕ್ಸ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ ಫಾರ್ಮ್ ಶಾಲೆಗಳು ನೆಕ್ಸ್ಟೆರ್ಪ್, ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಎಲ್ಎಂಎಸ್, ಲೈವ್ ಉಪನ್ಯಾಸಗಳು, ಆನ್‌ಲೈನ್ ತರಗತಿಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳ ಮೂಲಕ ವರ್ಚುವಲ್ ಶಾಲೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲು ಶಾಲೆಗಳಿಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಲೈವ್ ಉಪನ್ಯಾಸವು ನಿಜವಾದ ತರಗತಿಯ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಎಜುಕೇಶನ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಿಇಒ ಮತ್ತು ಸಹ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಬಿಯಾಸ್ ದೇವ್ ರಲ್ಹಾನ್ ಹೇಳಿದರು.
“ಲೈವ್ ಉಪನ್ಯಾಸಗಳು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಮನೆಯಿಂದ ಕಲಿಯಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಲಾಕ್‌ ಡೌನ್ ಅವಧಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ರಜೆಯಲ್ಲ. ಶಿಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ನಿರಂತರತೆಯನ್ನು ಕಲಿಯಲು ಅವರು ಇದನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಇದು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಕರ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಕಾರಿಯಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಚೆನ್ನೈ ನ ದಯಾಸದನ್ ಅಗರ್ವಾಲ್ ವಿದ್ಯಾಲಯದ ವಿಜಯಲಕ್ಷ್ಮಿ ಅಶೋಕ್ ಹೇಳಿದರು.

ಸಿಟಿ ಟುಡೇ ನ್ಯೂಸ್

(citytoday.media)

9341997946

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.