ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಪರಿಣಾಮದಿಂದ ಈಕ್ವಿಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಶೇಕಡ 5 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಏರಿಕೆಯ ಪರಿಣಾಮ ಜಾಗತೀಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ತಲ್ಲಣ ಶುರುವಾಗಿದೆ. ಈವರೆಗೆ ಈ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವು 700,000 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಬಾಧಿಸಿದೆ. 30,000 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಮರಣಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವೈರಸ್ ನ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಕಾಣಬಹುದು ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.
ಕರಡಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಭಾವನೆ, ದುರ್ಬಲ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಅಸಮ್ಮಿತ ಹಣಕಾಸು ಕ್ರಮಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಅಂಶಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಕೆಳಕ್ಕೆ ಇಳಿಸುತ್ತಿವೆ. ಇಂದು ನಿಫ್ಟಿ ಸಹ ಶೇಕಡ 4.48 ಮತ್ತು ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಶೇಕಡ 4.6 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ. 

ಜಾಗತಿಕ ಸೂಚನೆ ಮೇರೆಗೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಕಡಿಮೆ ತೆರೆಯುತ್ತಿವೆ: ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಂದ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಇಂದು 530 ಪಾಯಿಂಟ್ ಕಡಿಮೆ ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿ ಸಹ 8,400 ಪಾಯಿಂಟ್‌ ಗಳ ಕೆಳಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಆರಂಭಿಕ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ನಿಫ್ಟಿ ಕನಿಷ್ಠದಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿತು. ಇದರ ನಡುವೆಯೇ 8,600 ಅಂಕದ ಸುತ್ತಲೂ ಮಾರಾಟದ ಒತ್ತಡದಿಂದಾಗಿ ಪುಲ್ಬ್ಯಾಕ್ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಮರೆಯಾಯಿತು.

ಹೂಡಿಕೆದಾರರನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣ: ಕಳೆದ ವಾರ ಆರ್ಥಿಕ ಪ್ರಚೋದನೆ ಮತ್ತು ಧಾರಕ ಕ್ರಮಗಳ ಭರವಸೆಯಿಂದ ಅನೇಕ ದಿನಗಳವರೆಗೆ ನಾವು ಪುಲ್ಬ್ಯಾಕ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ. ಆದರು  ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರಿಹಾರವಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಅತೀಯಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿವೆ.
ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿನ ಮಾರಾಟವು ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ: ಇಂದಿನ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಬಿಎಫ್‌ಎಸ್‌ಐ ಆಟಗಾರರು ಹೆಚ್ಚು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸದ ಹೆಸರುಗಳಲ್ಲಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ್ದಾರೆ. ಎನ್‌ಎಸ್‌ಇಯಲ್ಲಿ ಬಜಾಜ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಶೇಕಡ 11.8, ಎಚ್‌ಡಿಎಫ್‌ಸಿ ಶೇಕಡ 11.13, ಎಚ್‌ಡಿಎಫ್‌ಸಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಶೇಕಡ 8.05, ಐಸಿಐಸಿಐ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಶೇಕಡ 7.78 ಮತ್ತು ಕೊಟಕ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಶೇಕಡ 7.5 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ. ಒಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ನಿಫ್ಟಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಶೇಕಡ 6 ರಷ್ಟು ಸರಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಆಗುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ: ಪ್ರಸ್ತುತ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಅನಿಶ್ಚಿತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕೋವಿಡ್ ನ ನಿಜವಾದ ಪರಿಣಾಮವು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಧಾರಕ ಕ್ರಮಗಳು ವೈರಸ್ ಹರಡುವುದನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸಿವೆ.  ಆದರು ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಲೇ ಇದೆ.

ಸಿಟಿ ಟುಡೇ ನ್ಯೂಸ್

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.