ಸ್ಟಾಕ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಶೇಕಡ 4 ದಾಖಲು

ಬೆಂಗಳೂರು: ಸಾಂಕೇತಿಕ ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಸ್ಟಾಕ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಎಫ್‌ವೈ 2020 ಅನ್ನು ಸುಮಾರು 4% ರಷ್ಟು ಬಲವಾದ ಬುಲ್ ರನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ. ಎಸ್ & ಪಿ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಶೇಕಡ 3.62 ಲಾಭದೊಂದಿಗೆ 1,000 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಉತ್ತರಕ್ಕೆ ಏರಿದರೆ, 326 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ರ್ಯಾಲಿಯ ನಿಫ್ಟಿ 3.82% ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು. 

ಕ್ವಾಟರ್ 4 ನ 2020 ರಲ್ಲಿ ಎರಡೂ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಕೆಟ್ಟ ತ್ರೈಮಾಸಿಕಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. 1992 ರಿಂದ ನಿಫ್ಟಿ ತನ್ನ ಅತ್ಯಂತ ಭಯಾನಕ ತ್ರೈಮಾಸಿಕವನ್ನು ಕಂಡರೆ, 2020 ರ ಕೊನೆಯ ಹಂತವು ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿದೆ. 

ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ದಾಖಲೆಯ ಕನಿಷ್ಠ 35.7 ರಿಂದ ಮರುಕಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಚೀನಾದ ಉತ್ಪಾದನಾ ಚಟುವಟಿಕೆಯು ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ 52 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಪಿಎಂಐನೊಂದಿಗೆ ಸಂಕೋಚನದ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ. ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್, ಮಿಡ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಕ್ಯಾಪ್ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ರ್ಯಾಲಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳಲ್ಲಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆ ಇಂದು ಕಂಡುಬಂತು. ದಿನದ ವ್ಯಾಪಾರವು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ‘ಪವರ್’ ಆಟವಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು, ಪವರ್ ಸ್ಟಾಕ್‌ಗಳು ಕೆಲವು ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡುವವರಾಗಿವೆ.

ಮಾರ್ಚ್ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಂದ ವಿದೇಶಿ ಬಂಡವಾಳ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ (ಎಫ್‌ಪಿಐ) ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೊರಹರಿವು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಎಫ್‌ಪಿಐ ಹೊರಹರಿವು ರೂ. 58,348 ಕೋಟಿ ರೂ., ಇದು ನ್ಯಾಷನಲ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ ಡಿಪಾಸಿಟರಿ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (ಎನ್‌ಡಿಎಸ್ಎಲ್) ನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.