ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿ ಶೇಕಡ 4 ದಾಖಲು

ಬೆಂಗಳೂರು: ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಂದ ಭಾರಿ ಮಾರಾಟವನ್ನು ಕಂಡಿದ್ದರಿಂದ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷ 2021 ರ ಮೊದಲ ದಿನ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿತ್ತು. ಎರಡೂ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಇಂದು ಕೆಳಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ತೆರೆದವು ಮತ್ತು ಮುಕ್ತಾಯದ ಘಂಟೆಯೊಂದಿಗೆ ಶೇಕಡ 4 ರಷ್ಟು ಮತ್ತಷ್ಟು ಕುಸಿದವು ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಐಟಿ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಷೇರುಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಕೆಳಕ್ಕೆ ಇಳಿಯಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿವೆ. ಟೆಕ್ ಮಹೀಂದ್ರಾ, ಟಿಸಿಎಸ್, ಮತ್ತು ಮೈಂಡ್‌ಟ್ರೀ ಸೇರಿದಂತೆ ಉನ್ನತ ಐಟಿ ಆಟಗಾರರು ಇಂದು 9.5% ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದ್ದಾರೆ. ಕೊಟಕ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ (ಎನ್‌ಎಸ್‌ಇ) ಕೂಡ ಶೇಕಡ 8.83 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ.

ಎಲ್ಲಾ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳನ್ನು ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಏಕಾಏಕಿ ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್-19 ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಏರಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಧಾರ್ಮಿಕ ಮೆರವಣಿಗೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮೂಹಿಕ ವಲಸೆಯಂತಹ ಘಟನೆಗಳು ಮುಂಬರುವ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಬಹುದು ಎನ್ನುವ ಭೀತಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿದೆ. ಇದರ ನೇರ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯೊಳಗಿನ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಮನೋಭಾವದ ಮೇಲೆ ಕಾಣಬಹುದು.

ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಲಾಕ್‌ ಡೌನ್ ಬಳಿಕ ವಾಹನ ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ ತೀವ್ರ ಕುಸಿತ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆಟೋಮೊಬೈಲ್ ಸಂಸ್ಥೆ ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ 158,076 ಯುನಿಟ್‌ಗಳಿಂದ ಮಾರ್ಚ್ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ 83,792 ಯುನಿಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಇಳಿದಿದೆ. ಅಶೋಕ್ ಲೇಲ್ಯಾಂಡ್ ಮಾರ್ಚ್ ನಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 90 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಪರಿಣಾಮ ಆಟೋ ಸೂಚ್ಯಂಕ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿತ್ತು, ನಿಫ್ಟಿ ಆಟೋ ಸೂಚ್ಯಂಕ ಶೇಕಡ 1.56 ಮತ್ತು ಬಿಎಸ್ಇ ಆಟೋ ಸೂಚ್ಯಂಕ ಶೇಕಡ 1.54 ರಷ್ಟು ಕುಸಿಯಿತು. ಹೀರೋ ಮೊಟೊಕಾರ್ಪ್, ಬಜಾಜ್ ಆಟೋ, ಮತ್ತು ಎಕ್ಸೈಡ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆಲವೇ ಕೆಲವು ಆಟೋ ಸ್ಟಾಕ್‌ಗಳು ಇಂದು ವಿರುದ್ಧ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ನಡೆದಿವೆ.

ಮಾರ್ಚ್ ನಲ್ಲಿ ಎಫ್ಪಿಐಗಳು ಭಾರತೀಯ ಇಕ್ವಿಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಿಂದ 9 15.9 ಬಿಲಿಯನ್ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹೊರಹಾಕಿದವು. ಈ ಎಫ್‌ಪಿಐ ಹೊರಹರಿವು ಏಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಕೆಳಕ್ಕೆ ಎಳೆದಿದೆ. ಮುಂಬರುವ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ನಿಯಂತ್ರಣ ಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಎಫ್‌ಪಿಐಗಳು ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಲು ಇದು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಮುಖ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಶೇಕಡ 5 ನಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದ್ದರಿಂದ ಇಂದು ಇಡೀ ಏಷ್ಯಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಇದು ಕೆಟ್ಟ ದಿನವಾಗಿತ್ತು. ಪ್ಯಾನ್-ಯುರೋಪಿಯನ್ ಎಸ್‌ಟಿಒಎಕ್ಸ್ಎಕ್ಸ್ 600 ರೊಂದಿಗೆ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಒತ್ತಡವು ಶೇಕಡ 3.2 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ. ಯುಎಸ್ ಸಾವಿನ ಕಠೋರ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದಾಗಿ ವಾಲ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಫ್ಯೂಚರ್ಸ್ ಸಹ ಶೇಕಡ 3.1 ಕಡಿಮೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿತು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.