ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಟ್ರೇಡಿಂಗ್ ಮಾಡುವವರು ಈ 4 ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಬೇಕು!

ಬೆಂಗಳೂರು: : ಇತರ ಕೌಶಲ್ಯಗಳಂತೆ ಯಶಸ್ವಿ ವ್ಯಾಪಾರದ ಕಲೆಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮತ್ತು ನಿರಂತರ ಜಾಗರೂಕತೆಯಿಂದ ಕಲಿಯಬಹುದು ಮತ್ತು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಬಹುದು. ಹವ್ಯಾಸಿಗಳು ವ್ಯಾಪಾರವು ದಂಡದ ಒಂದು ಫ್ಲಿಕ್ನಂತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಟೆಕ್ನಿಕಲ್ ಅಂಡ್ ಡೆರಿವೆಟೀವ್ಸ್ ವಿಭಾಗದ ಚೀಫ್ ಅನಾಲಿಸ್ಟ್ ಸಮೀತ್ ಚೌವಾನ್ ಹೇಳಿದರು.

1 ಡೇಟಾದಲ್ಲಿ ನಮದಿರುವ ನಂಬಿಕೆ: ಮೊದಲು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವ ವಿಷಯ ಎಂದರೆ ವ್ಯಾಪಾರವು ಜೂಜಾಟವಲ್ಲ. ಇದು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಅದು ಹೇಗೆ ಆಕಾರ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ. ನೀವು ಮೂಲಭೂತ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪ್ರಾವೀಣ್ಯತೆಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಇದರಿಂದ ನೀವು ಬುದ್ಧಿವಂತ ಹೂಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಮಾಡುತ್ತೀರಿ. ವ್ಯಾಪಾರಿಯಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರ ಕರೆಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಡೇಟಾ ಮತ್ತು ಸರಿಯಾದ ಸಂಶೋಧನೆಯೊಂದಿಗೆ ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಮೀಸಲಾದ ವಿಶ್ಲೇಷಕರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪೂರ್ಣ-ಸೇವಾ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ನೀವು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ಪಡೆಯಬಹುದು.

2 ನಿಮ್ಮ ‘ಭವಿಷ್ಯ’ ಮತ್ತು ‘ಆಯ್ಕೆಗಳ’ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಿರಿ: ವ್ಯಾಪಾರಕ್ಕೆ ಕಾಲಿಡುತ್ತಿರುವಾಗ ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಲಭ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ವ್ಯಾಪಾರವು ಕೇವಲ ತಮ್ಮ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಷೇರುಗಳನ್ನು ‘ಖರೀದಿಸುವುದು’ ಮತ್ತು ‘ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವುದು’ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದರೆ ಅದಕ್ಕೆ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳಿವೆ. ಅಂಚು ವಹಿವಾಟಿನ ಮೂಲಕ ನೀವು ನಿಭಾಯಿಸಬಲ್ಲದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಸಹ ಖರೀದಿಸಬಹುದು. ಇದನ್ನೇ ನಾವು ಉತ್ಪನ್ನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತೇವೆ.

3 ಲೆಕ್ಕಾಚಾರದ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಹಣ ವಿವೇಕಿಯಾಗಿರಿ!: ಗೋಡೆಯ ಮೇಲಿನ ಬರವಣಿಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ – ನೀವು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿರುವದನ್ನು ಮಾತ್ರ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಿ. ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಹಣವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಹೇಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಯಾವುದೇ ಪ್ರಮುಖ ಬಾಧ್ಯತೆಯಿಂದ ಹಣವನ್ನು ‘ಎರವಲು ಪಡೆಯದಿದ್ದರೆ’ ಕೆಲವು ಅಗತ್ಯ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಸಜ್ಜುಗೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಭವಿಷ್ಯದ ಉಳಿತಾಯ. ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ಅನಗತ್ಯ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ರೋಚಕತೆಗೆ ಬಲಿಯಾಗಬಾರದು – ವಿಶೇಷವಾಗಿ ದಿನದ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ.

4 ಶಿಸ್ತುಬದ್ಧವಾಗಿರಿ ಮತ್ತು ನಷ್ಟವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ: ಒಬ್ಬರು ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ಮತ್ತು ಒಬ್ಬರ ಅಂತಃಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದಾಗ ಹಣ ಗಳಿಸುವ ವಹಿವಾಟಿನ ನಡುವಿನ ಗಡಿರೇಖೆಗಳು ಅಥವಾ ಒಬ್ಬರ ಅಂತಃಪ್ರಜ್ಞೆಯು ಸರಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುವ ಹಂತವು ಬರುತ್ತದೆ. ಮಸುಕಾಗಿರುವಂತೆ ತೋರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರಸ್ಥರು ವ್ಯಾಪಾರದ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಅಂತಃಪ್ರಜ್ಞೆಗೆ ಪಡೆಯಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದರೆ ಅದು ಅವರ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಅಂತ್ಯದವರೆಗೆ ಮೂಗು ತೂರಿಸುವುದು.

ಕೊನೆಯದಾಗಿ ವ್ಯಾಪಾರವು ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಬೇಕು. ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಿದ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳ ಮೂಲಕ ಒಬ್ಬರ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಮರುಶೋಧಿಸುವುದು ಮುಂದುವರಿಯಬಹುದು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997946

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.