ಬುಲ್ ಆಟ; ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿ ಶೇಕಡ 9 ರಷ್ಟು ಜಂಪ್


ಬೆಂಗಳೂರು : ಕೋವಿಡ್-19 ಸರಪಳಿಯನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಇಡೀ ಗ್ಲೋಬ್ ಶ್ರಮಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಮಂಗಳವಾರ ಬುಲ್ಸ್ ಅದನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ಮಾಡಿದಂತೆ ಕಾಣುತ್ತಿದೆ. ಮಹಾವೀರ್ ಜಯಂತಿಯ ನಂತರ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಎರಡೂ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಇಂದು ಸುಮಾರು ಶೇಕಡ 9 ರಷ್ಟು ಜಿಗಿದಿವೆ. ಬಲವಾದ ಜಾಗತಿಕ ಸೂಚನೆಗಳು ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದು ಮತ್ತು 2020 ರ ಏಪ್ರಿಲ್ 14 ರೊಳಗೆ ಲಾಕ್‌ ಡೌನ್ ಸರಾಗಗೊಳಿಸುವ ಭರವಸೆಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ಅಂಶಗಳಿಂದ ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು. ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಕುಸಿತದ ಪ್ರಮಾಣವು ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಮನೋಭಾವದ ಪ್ರಮುಖ ಚಾಲಕವಾಗಿದೆ. ಮಾರ್ಚ್ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ 150,000 ಪ್ರಕರಣಗಳಿಂದ ಏಪ್ರಿಲ್ 2 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ 1 ದಶಲಕ್ಷ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಗೆ ವೇಗವಾಗಿ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸಿದ ನಂತರ ಕರೋನವೈರಸ್ ಕರ್ವ್ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆ ನಿಧಾನವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಯು.ಎಸ್.ನ ಪ್ರಮುಖ ಸರಾಸರಿಗಳು ಕಳೆದ ವಾರದ ನಷ್ಟವನ್ನು ಅಳಿಸಿವೆ.

ನಿಫ್ಟಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಶೇಕಡ 10.51 ರಷ್ಟು ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಇಂಡಸ್ಇಂಡ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಶೇಕಡ 22.56 ಮತ್ತು ಆಕ್ಸಿಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಶೇಕಡ  19.48 ಗಳಿಸಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ಐಸಿಐಸಿಐ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಎನ್‌ಎಸ್‌ಇಯಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 13.76 ಮತ್ತು ಎಚ್‌ಡಿಎಫ್‌ಸಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಶೇಕಡ 10.11 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಬರೋಡಾ ಮತ್ತು ಬಂಧನ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮಾತ್ರ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಶೇಕಡ 1.13 ಮತ್ತು ಶೇಕಡ 7.88 ನಷ್ಟದೊಂದಿಗೆ ಇತರ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಸಾಗುತ್ತಿವೆ.
ಕೇಂದ್ರವು 24 ಔಷಧಿಗಳ ಮೇಲಿನ ರಫ್ತು ನಿರ್ಬಂಧವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದೆ. ಕಳೆದ 26 ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಹೇರಿದ ಎಲ್ಲಾ 26 ಔಷಧಿಗಳಲ್ಲಿ. ಪ್ಯಾರೆಸಿಟಮಾಲ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಸೂತ್ರೀಕರಣಗಳು ಇನ್ನೂ ಕಡ್ಡಾಯ ನಿಷೇಧದಲ್ಲಿದೆ.ಮಂಗಳವಾರದ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಆಟೋ ಸೆಕ್ಟರ್ ಸಹ ಹಸಿರು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.
ಬಿಎಸ್‌ಇಯಲ್ಲಿ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಮತ್ತು ಮಹೀಂದ್ರಾ ಶೇಕಡ 14.44, ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ಶೇಕಡ 13.41, ಬಜಾಜ್ ಆಟೋ ಶೇಕಡ 12.05, ಮತ್ತು ಹೀರೋ ಮೊಟೊಕಾರ್ಪ್ ಶೇಕಡ 11.83 ರಷ್ಟು ರ್ಯಾಲಿ ಮಾಡಿದೆ. ವಿವಿಧ ಆಟೋ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 50 ರಿಂದ ಶೇಕಡ 70 ವೈಟಿಡಿ ಗೆ ಕುಸಿದ ನಂತರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಪುನರಾರಂಭದಿಂದಾಗಿ ರ್ಯಾಲಿಯು ಹೆಚ್ಚಾಗಿತ್ತು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.