ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಚಿನ್ನಿದಿಂದ ದೂರ; ಜಾಗತಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯ ಭರವಸೆಗಳು ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಚೀನಾದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಚೇತರಿಕೆಯ ಭರವಸೆಗಳು ಕಳೆದ ವಾರ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳ ಮೇಲೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿತು. ಹಿಂದಿನ ವಾರದಲ್ಲಿ ಸ್ಪಾಟ್ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು 0.2 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಯು.ಎಸ್. ಡಾಲರ್ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಬುಲಿಯನ್ ಮೆಟಲ್‌ಪ್ರೈಸ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ತೂಗಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್ ಅಂಡ್ ಕರೆನ್ಸಿಸ್ ವಿಭಾಗದ ಚೀಫ್ ಅನಾಲಿಸ್ಟ್ ಪ್ರಥಮೇಶ್ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಯು ಎಸ್ನಲ್ಲಿನ ಆರ್ಥಿಕ ಕುಸಿತವು ಥೆಲೆಥಾಲ್ ವೈರಸ್ ಏಕಾಏಕಿ ಪ್ರತಿಫಲಿಸುತ್ತದೆ. ಅವರ ನಿರುದ್ಯೋಗ ಹಕ್ಕುಗಳು ಕಳೆದ ವಾರ ದಾಖಲೆಯ ಗರಿಷ್ಠ 6.65 ಮಿಲಿಯನ್ಗೆ ಏರಿತು. ಇದು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಅಡ್ಡಿಯಾಯಿತು.

ಸ್ಪಾಟ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳಿಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ಬೆಂಬಲ ಯು.ಎಸ್. ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ರಮುಖ ಕೇಂದ್ರ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಕೋವಿಡ್-19 ಏಕಾಏಕಿ ಹೋರಾಡಲು ಉತ್ತೇಜನ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಸುಮಾರು 1000000 ಜನರಿಗೆ ಸೋಂಕು ತಗುಲಿದವು. ಈ ವಾರ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ

ರೂ 44,500/10 ಗ್ರಾಂ

ಕಳೆದ ವಾರ ಎಲ್ಎಂಇ ಮೇಲಿನ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳು ಋಣಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು, ತಾಮ್ರವನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಇದು ಸುಮಾರು 2 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಗಳಿಸಿತು. ಸರ್ಕಾರಗಳು ತಮ್ಮ ಭೌಗೋಳಿಕಗಳಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಹರಡುವಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡಿವೆ. ಇದು ವಿಶ್ವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಬೇಸ್ ಲೋಹಗಳ ಬೇಡಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರಿತು. ತಾಮ್ರದ ಬೆಲೆಗಳು ಈ ವಾರ ಕಡಿಮೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ

ಕೆ 365/ರೂ

ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು ಕಳೆದ ವಾರ ಗಮನಾರ್ಹ ಚೇತರಿಕೆ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದು ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು ಮುಂಬರುವ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಟ್ರಿಮ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬ ನಿರೀಕ್ಷೆಯ ಮೇರೆಗೆ ಶೇಕಡಾ 25 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಇಂಧನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ಪ್ರಸ್ತುತ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಒಪೆಕ್ ಸಂಘಟನೆಯ ತುರ್ತು ಸಭೆ ಕರೆಯುವುದಾಗಿ ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾ ಘೋಷಿಸಿತು. ಈ ವಾರ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು ಕಡಿಮೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ

ರೂ 1800 ಮಾರ್ಕ್

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.