ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯ ಭರವಸೆಯ; ಚಿನ್ನದ ಮೇಲಿನ ಒತ್ತಡ ಮುಂದುವರಿಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಯೂರೋಪ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ಚೇತರಿಕೆಯ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿರುವಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದ್ದು ನಿರೀಕ್ಷೆಗಿಂತ ಬೇಗ ಆರ್ಥಿಕ ಪುನರುಜ್ಜೀವನದ ಭರವಸೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.  ಕೋವಿಡ್-19 ರೋಗಿಗಳ  ಸಂಖ್ಯೆ ಇಟಲಿ, ಸ್ಪೇನ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾದಂತಹ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಇಳಿಮುಖವಾಗಿದ್ದು, ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಋಣಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್ ಅಂಡ್ ಕರೆನ್ಸಿಸ್ ವಿಭಾಗದ ಚೀಫ್ ಅನಾಲಿಸ್ಟ್ ಪ್ರಥಮೇಶ್ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯ ಭರವಸೆಯು ಹಳದಿ ಲೋಹದ ಬಗೆಗಿನ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಮನೋಭಾವವನ್ನು ಅಳೆಯುವುದರಿಂದ ಸ್ಪಾಟ್ ಗೋಲ್ಡ್ ಬೆಲೆಗಳು ಬುಧವಾರ ಇಳಿಮುಖವಾಗುತ್ತಿವೆ. ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳ ಕುಸಿತವು ಬುಧವಾರ 0.16 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಇದ್ದುದರಿಂದ ಅದು ಔನ್ಸ್ ಗೆ 45 1645.8 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. 

ಸ್ಪಾಟ್ ಸಿಲ್ವರ್ ಬೆಲೆಗಳು 0.131 ಶೇಕಡಾ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು ಔನ್ಸ್‌ ಗೆ 15 ಡಾಲರ್ ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಆದರೆ ಎಂಸಿಎಕ್ಸ್‌ ನ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡ 0.82 ಿಳಿಕೆಯಾಗಿ ಪ್ರತಿ ಕೆ.ಜಿ.

ಮುಂಬರುವ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತದ ಬಗ್ಗೆ ಒಪೆಕ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ರಮುಖ ತೈಲ ಉತ್ಪಾದಕ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ನಡುವಿನ ಒಪ್ಪಂದದ ಭರವಸೆಯ ಮೇರೆಗೆ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡ 6.1 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ಪ್ರತಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ ಗೆ 25.1 ಡಾಲರ್‌ಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ಆರಂಭಿಕ ಮೆರವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಒಪೆಕ್ + ಸಭೆ ಪೂರೈಕೆ ಕಡಿತದ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ವಿಳಂಬಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಮತ್ತು ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾ ನಡುವೆ ಹೆಚ್ಚಿನ  ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪಾಲು ಪಡೆಯುವ ಓಟವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಿದ ನಂತರ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು ಕುಸಿದವು.

ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ನಲ್ಲಿನ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳು ನಿಕಲ್ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಋಣಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಂಡವು. ಕೋವಿಡ್-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ  ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕತೆಯಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲ ಬೇಡಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಆತಂಕಗಳಿವೆ. ಶಾಂಘೈ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ ಮತ್ತು ಎಲ್ಎಂಇನಲ್ಲಿನ ದಾಸ್ತಾನು ಮಟ್ಟಗಳು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಮಧ್ಯೆ ಅಲ್ಯೂಮಿನಿಯಂ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಮುಳುಗಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಎಲ್ಎಂಇ ತಾಮ್ರದ ಬೆಲೆಗಳು 3.19 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಯುರೋಪ್ ನಲ್ಲಿನ ಕೋವಿಡ್-19 ರೋಗಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿನ ಕುಸಿತವು ಎಲ್ಎಂಇ ತಾಮ್ರದ ದಾಸ್ತಾನು ಮಟ್ಟಗಳ ನಿರಂತರ ಕುಸಿತದ ಮಧ್ಯೆ ಲೀಡರ್ ಲೋಹದ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿತು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.