ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಶೇಕಡ 5 ಗಳಿಕೆ; ಮೂಲ ಲೋಹಕ್ಕೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಕೆಲವು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಜಾಗತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳು ಕಂಡುಬಂದವು. ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಏಕಾಏಕಿ ಚಪ್ಪಟೆಯಾಗುವ ರೇಖೆಯನ್ನು ನಾವು ಈಗ ಗಮನಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮದ ಸನ್ನಿವೇಶವು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಸುಧಾರಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್ ಅಂಡ್ ಕರೆನ್ಸಿಸ್ ವಿಭಾಗದ  ಚೀಫ್ ಅನಾಲಿಸ್ಟ್ ಪ್ರಥಮೇಶ್ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಕಳೆದ ವಾರ ಸ್ಪಾಟ್ ಗೋಲ್ಡ್ ಬೆಲೆ ಶೇಕಡ 2.5 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಕೇಂದ್ರೀಯ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳ ಜಾಗತಿಕ ಪ್ರಚೋದಕ ಕ್ರಮಗಳ ನಿರೀಕ್ಷೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಬುಲಿಯನ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳು ಸವಕಳಿ ಯು.ಎಸ್. ಡಾಲರ್ ಸೂಚ್ಯಂಕದಿಂದ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆದಿವೆ.

ಎಲ್‌ಎಂಇ ಮೇಲಿನ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳು ಅಲ್ಯೂಮಿನಿಯಂ ಅನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಅಲ್ಯೂಮಿನಿಯಂ ಬೇಡಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ ಮತ್ತು ಕಳೆದ ವಾರ ಶೇಕಡ 0.4 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಶಾಂಘೈ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ ಮತ್ತು ಎಲ್ಎಂಇನಲ್ಲಿನ ದಾಸ್ತಾನು ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿನ ಏರಿಕೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಈ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯು ಲಘು ಲೋಹದ ಬೆಲೆಗಳ ಮೇಲೆ ತೂಗುತ್ತದೆ.

ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 4 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತದ ದುರ್ಬಲ ಬೇಡಿಕೆಯು ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಅದರ ಕನಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಿತು. ಇದಲ್ಲದೆ ಯು.ಎಸ್. ಎನರ್ಜಿ ಇನ್ಫರ್ಮೇಷನ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್, ಯು.ಎಸ್. ಕಚ್ಚಾ ದಾಸ್ತಾನುಗಳು ಕಳೆದ ವಾರ 15 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ. ಇದು ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳಿಗೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಒತ್ತಡ ಹೇರಿತು. ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿನ ಸಂಸ್ಕರಣಾಗಾರಗಳ ಸ್ಥಗಿತ ಮತ್ತು ಮಾರಕ ವೈರಸ್ ಏಕಾಏಕಿ ಬೇಡಿಕೆ ಕುಸಿಯುತ್ತಿರುವುದು ದಾಸ್ತಾನು ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿನ ಏರಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.