ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು ಇಳಿಮುಖ!

ಬೆಂಗಳೂರು: ವಿಶ್ವ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಏಕಾಏಕಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಪಂತಗಳನ್ನು ತೂಗಿದ್ದರಿಂದ ಸರಕುಗಳ ಬೆಲೆಗಳು ಚಂಚಲವಾಗಿದ್ದವು. ಐಎಂಎಫ್ ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಮುನ್ಸೂಚನೆಯನ್ನು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು ಏರಿಕೆಯಾಗಿವೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್ ಅಂಡ್ ಕರೆನ್ಸಿಸ್ ವಿಭಾಗದ ಚೀಫ್ ಅನಾಲಿಸ್ಟ್ ಪ್ರಥಮೇಶ್ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದ ಬಗ್ಗೆ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ವರದಿಗಳು ಬಂದಿದ್ದು ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಮಂಗಳವಾರ ಚಿನ್ನದ ಸ್ವತ್ತುಗಳ ಮೇಲೆ ನಂಬಿಕೆ ತೋರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸ್ಪಾಟ್ ಗೋಲ್ಡ್ ಬೆಲೆ 0.8 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು  ಔನ್ಸ್‌ ಗೆ 1727.7 ಡಾಲರ್‌ಗೆ ತಲುಪಿದೆ.

ಸ್ಪಾಟ್ ಬೆಳ್ಳಿ ಬೆಲೆ 2.33 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ಔನ್ಸ್‌ ಗೆ 15.8 ಡಾಲರ್‌ಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ಆದರೆ ಎಂಸಿಎಕ್ಸ್‌ನ ಬೆಲೆಗಳು 0.58 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿ ಪ್ರತಿ ಕೆಜಿಗೆ 43756 ರೂ ಗೆ ತಲುಪಿದೆ.

ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ತೈಲ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಲು ಒಪೆಕ್ + ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ನಡುವಿನ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಒಪ್ಪಂದದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳಿಗೆ ಕೆಟ್ಟದ್ದಾಗಿದೆ. ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲದ ಬೆಲೆ 10 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕುಸಿತ ಕಂಡಿದ್ದು  ಪ್ರತಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗೆ 20.1 ಡಾಲರ್ ಆಗಿದೆ.

ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ನಲ್ಲಿ ತಾಮ್ರದ ಬೆಲೆಗಳಿಗೆ ಮಂಗಳವಾರ ಉತ್ತಮ ದಿನವಾಗಿತ್ತು. ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ತಾಮ್ರದ ಗ್ರಾಹಕರಾಗಿರುವ ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಬೇಡಿಕೆ ಚೇತರಿಕೆಯ ನಿರೀಕ್ಷೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಬೆಲೆಗಳು 2.86 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ಪ್ರತಿ ಟನ್‌ಗೆ ಡಾಲರ್ 5163 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.