ಕೊರೊನಾ ವಿರುದ್ದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ‘ಕ್ಯಾಬೀನ್ ಸ್ಟೆರಿಲೈಜೆಷನ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ’ ಅಳವಡಿಕೆಗೆ ಚಿಂತನೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕೊರೊನಾ ವಿರುದ್ದ ಹೋರಾಟಕ್ಕೆ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ಸೆರಾಫ್ಯೂಷನ್ ಅಳವಡಿಕೆಗೆ ಎಂಜಿ ಮೋಟಾರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಚಿಂತನೆ ನಡೆಸಿದೆ. ಇದೊಂದು ಸ್ಟೆರಿಲೈಜೆಷನ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿಯಾಗಿದ್ದು ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಧಾನದಲ್ಲಿ ಸೂಕ್ಷ್ಮಣುಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲುತ್ತದೆ.

ಸಿಂಗಾಪೂರ್ ಮೂಲದ ಮೆಡ್ಕ್ಲಿನ್ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಈ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಪೇಟೆಂಟ್ ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಎಂಜಿ ಮೋಟಾರ್ ಇಂಡಿಯಾ ಸಂಸ್ಥೆಯು ತನ್ನ ಹೆಕ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಜಡ್ಎಸ್ ಇವಿ ಕಾರುಗಳಲ್ಲಿ ಅಳವಡಿಲಸು ಚಿಂತನೆ ನಡೆಸಿದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಈಗಾಗಲೇ ಮೆಡ್ಕ್ಲಿನ್ ಜೊತೆ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಸೆರಾಫ್ಯೂಷನ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಕಾರಿನ ಕ್ಯಾಬಿನ್‌ ನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸೋಂಕು ಮತ್ತು ಕ್ರಿಮಿನಾಶಕವನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಖಾತ್ರಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಅಲರ್ಜಿನ್, ಮಾಲಿನ್ಯಕಾರಕಗಳು ಮತ್ತು ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಯ ಜೀವಿಗಳನ್ನು ಕ್ರಿಮಿನಾಶಕಗೊಳಿಸಲು ಇದು ಸಕ್ರಿಯ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಕಾರ್ಯವು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳಿಲ್ಲದೆ ನಡೆಯುತ್ತದೆ. ದ್ರಾವಣವು ಕ್ಯಾಬಿನ್‌ನೊಳಗಿನ ಗಾಳಿಯಿಂದ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ, ಅಚ್ಚು, ಯೀಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ವೈರಸ್‌ಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವುದಲ್ಲದೆ ಅದರ ವಿವಿಧ ಮೇಲ್ಮೈಗಳನ್ನು ಕ್ರಿಮಿನಾಶಕಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಎಂಜಿ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಕ್ರಮವು ಉದ್ಯಮದ ಪ್ರವರ್ತಕ ಮತ್ತು ತಾಂತ್ರಿಕ ನಾಯಕನಾಗಿ ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಚುರುಕುಬುದ್ಧಿಯ ಮತ್ತು ನಾವೀನ್ಯತೆಯ ಮೂಲಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ವಿಕಸನೀಯ ರೇಖೆಯ ಮುಂದೆ ಉಳಿಯುವತ್ತ ಗಮನ ಹರಿಸುತ್ತದೆ. ನೇತೃತ್ವದ ವಿಧಾನ ಮೆಡ್ಕ್ಲಿನ್‌ನೊಂದಿಗಿನ ಒಡನಾಟವು ತನ್ನ ಗ್ರಾಹಕರ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಖಾತರಿಪಡಿಸುವ ಕಾರು ತಯಾರಕರ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸುತ್ತದೆ.

“ನಾವೀನ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತೆಗೆ ನಮ್ಮ ಬದ್ಧತೆಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಜಗತ್ತನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಈ ಡೊಮೇನ್‌ ನ ಉನ್ನತ ಜಾಗತಿಕ ಆಟಗಾರರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಮೆಡ್‌ಕ್ಲಿನ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ನಾವು ಪಾಲುದಾರಿಕೆ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ಎಚ್‌ವಿಎಸಿ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಆಧಾರಿತ ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಕ್ರಿಮಿನಾಶಕ ಮತ್ತು ಸೋಂಕು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಲು ನಾವು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ನಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತವಾದ ಕಾರು ಪರಿಸರವನ್ನು ಒದಗಿಸುವಾಗ ಸುರಕ್ಷಿತ ಚಲನಶೀಲತೆ ಅನುಭವಗಳು ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ನಾವು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಎಂಜಿ ಮೋಟಾರ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ರಾಜೀವ್ ಚಾಬಾ ಹೇಳಿದರು.

“ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಮಾಲಿನ್ಯಕಾರಕಗಳು ಕಾರಿನ ಕ್ಯಾಬಿನ್‌ನೊಳಗಿನ ವಿವಿಧ ಮೇಲ್ಮೈಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಆಕರ್ಷಿತವಾಗುತ್ತವೆ. ನಮ್ಮ ಪೇಟೆಂಟ್ ಪಡೆದ ಸೆರಾಫ್ಯೂಷನ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಮತ್ತು ಪರಿಹರಿಸಲು ಅತ್ಯಂತ ಅನನ್ಯವಾಗಿ ಸುಸಜ್ಜಿತ ಅಪವಿತ್ರೀಕರಣ ಪರಿಹಾರವಾಗಿ ಬರುತ್ತದೆ. ಮುಂದೆ ಕಾಣುವ ಮತ್ತು ನವೀನ ಆಟೋಮೋಟಿವ್ ಬ್ರಾಂಡ್‌ನ ಎಂಜಿ ಜೊತೆ ಪಾಲುದಾರರಾಗಲು ನಾವು ಸಂತೋಷಪಡುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಪರಿಹಾರವು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಎಂಜಿಗಳಲ್ಲಿ ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆಯೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಅವರಿಗೆ ಮನಸ್ಸಿನ ಶಾಂತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂಬ ವಿಶ್ವಾಸವಿದೆ” ಎಂದು ಮೆಡ್ಕ್ಲಿನ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಿಇಒ ಪೀಟರ್ ಥಾಮ್ ಹೇಳಿದರು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.