ನಿಫ್ಟಿ ಶೇಕಡ 3 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಭಾರತೀಯ ಷೇರುಗಳ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಪರಿಪೂರ್ಣತೆಯನ್ನು ಆಚರಿಸಿದ್ದು ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿ ಎರಡೂ ದಿನದ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 3 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಿವೆ. ಆರ್‌ಬಿಐನ ಪ್ರೆಸ್ಸರ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಸ್ಪಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್  ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ವಹಿವಾಟಿನ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಉತ್ತಮ ಸುದ್ದಿಗಳು ಆರ್‌ಬಿಐನಿಂದ ಬಂದವು. ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ನ ಆರ್ಥಿಕ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ನಿಯಂತ್ರಕವು ಹಲವಾರು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಂಡಿತು ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿತ ಸ್ಪಷ್ಟತೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿತು. ಈ ಕ್ರಮಗಳಲ್ಲಿ ರೂ. 50,000 ಕೋಟಿ ಎಲ್‌ಟಿಆರ್‌ಒ ಇಂಜೆಕ್ಷನ್, ರಿವರ್ಸ್ ರೆಪೊ ದರದಲ್ಲಿ 25 ಬೇಸಿಸ್ ಪಾಯಿಂಟ್ ಕಡಿತ, ಮತ್ತು ವೇಸ್ ಅಂಡ್ ಮೀನ್ಸ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸಸ್ (ಡಬ್ಲ್ಯುಎಂಎ) ಮಿತಿಯನ್ನು ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಶೇಕಡ 60 ಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ.

ಆರ್‌ಬಿಐ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ನಂತರ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಎನ್‌ಬಿಎಫ್‌ಸಿ ಮತ್ತು ರಿಯಾಲ್ಟಿ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ರ್ಯಾಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ನಿಫ್ಟಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಶೇಕಡ 6.61 ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿ ರಿಯಾಲ್ಟಿ ಸಹ ಶೇಕಡ 3.59 ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಎರಡೂ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಶೇಕಡ 100 ಮುಂಗಡವನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಿವೆ. ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಫೈನಾನ್ಸ್ 98 ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಕೇವಲ 12 ಕುಸಿತಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿದೆ.

ನಮ್ಮ ನೆರೆಯ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಚೀನಾದ ಸ್ಥೂಲ ಆರ್ಥಿಕ ಚಿತ್ರಣ ಮತ್ತು ಕೋವಿಡ್-19 ಏಕಾಏಕಿ ಕೇಂದ್ರಬಿಂದುವೂ ಹೊರಬಂದಿದೆ. ಕರೋನವೈರಸ್-ಪ್ರೇರಿತ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನಾ ಸ್ಥಗಿತಗಳ ನೇರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಕುಗ್ಗಿತು.

ಪ್ರಮುಖ ಬೆಳವಣಿಗೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನ, ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ, ಇರಾನ್, ತೈವಾನ್, ಮ್ಯಾನ್ಮಾರ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಏಷ್ಯಾದ ದೇಶಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿದ ‘ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಮಾಲೀಕರನ್ನು’ ಹೊಂದಬಹುದಾದ ಕಡಲಾಚೆಯ ಹಣವನ್ನು ವರ್ಗೀಕರಿಸಲು ಸೆಬಿ ಗುರುವಾರ ವಿನಂತಿಸಿದೆ, ಇದನ್ನು ಬಹುಶಃ ಚೀನಾ ಸರ್ಕಾರ ಬೆಂಬಲಿಸಬಹುದು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.