ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್, ನಿಫ್ಟಿ ಚೇತರಿಕೆ

ಬೆಂಗಳಳೂರು: ರೋಚಕ ವಹಿವಾಟಿನ ದಿನದೊಂದಿಗೆ ಭಾರತೀಯ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ವಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದವು. ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿ ಇಬ್ಬರೂ ಚಂಚಲತೆಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅಧಿವೇಶನದುದ್ದಕ್ಕೂ ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಕ್ಕೆ ಚಲಿಸಿದರು. ಸೋಮವಾರದಿಂದ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಟೇಕ್ಅವೇ ಎಂದರೆ ಎರಡೂ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಆಯಾ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿವೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಗಳಿಕೆಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಸೂಚನೆಗಳು ಭಾರತೀಯ ಮಾನದಂಡಗಳಿಗೆ ನಿರ್ದೇಶನ ನೀಡಲು ವಿಫಲವಾದ ಕಾರಣ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆ ಮೇಲುಗೈ ಸಾಧಿಸಿತು. ಪ್ರಮುಖ ರೈಡರ್ ಬಹುನಿರೀಕ್ಷಿತ ಪರಿಹಾರ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಆಗಿದ್ದು ಇದನ್ನು ಇನ್ನೂ ಘೋಷಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ನಂತರದ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಗಳಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ದ್ರವ್ಯತೆ ಕಷಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಆರ್‌ಬಿಐ ಕ್ರಮಗಳ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವು ಅಸ್ಪಷ್ಟತೆಯ ಮತ್ತೊಂದು ಪದರವನ್ನು ಸೇರಿಸಿತು.

ಲಾಭವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಾ ಪಿಎಸ್‌ಯು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಸೋಮವಾರ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಬುಲ್ ಓಟವನ್ನು ಆನಂದಿಸಿದವು. ಪಿಎಸ್‌ಬಿಗಳಾದ ಯುಕೋ ಬ್ಯಾಂಕ್, ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ, ಮತ್ತು ಜೆ & ಕೆ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಎನ್‌ಎಸ್‌ಇಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು ಶೇಕಡ 20 ರಷ್ಟು ರ್ಯಾಲಿ ಮಾಡಿದೆ. ಇಂಡಿಯನ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಶೇಕಡ 16.18 ಮತ್ತು ಶೇಕಡ 10.05 ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿತು. ಎಸ್‌ಬಿಐ ಮಾತ್ರ ಇಂದು ನಿಫ್ಟಿ ಪಿಎಸ್‌ಯು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸೂಚ್ಯಂಕದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 0.39 ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ.

ದುರ್ಬಲ ರೂಪಾಯಿ, ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ತ್ರೈಮಾಸಿಕ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಮತ್ತು ಐಟಿ ಪರಿಹಾರಗಳ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆ ಐಟಿ ಉದ್ಯಮದೊಳಗಿನ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಮನೋಭಾವವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ. ಎಚ್‌ಸಿಎಲ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್, ಇನ್ಫೋಸಿಸ್, ಮತ್ತು ಮೈಂಡ್‌ಟ್ರೀ ಮುಂತಾದ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 3 ಮತ್ತು ಶೇಕಡ 4 ನಡುವಿನ ಲಾಭದೊಂದಿಗೆ ಕಂಡುಬಂದವು.

ಮೇ ಮೊದಲ ವಾರದಲ್ಲಿ ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಗರಿಷ್ಠವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಸರ್ಕಾರದ ಅಂಕಿ ಅಂಶಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ. ಇದು ಮತ್ತೊಂದು ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ವಿಸ್ತರಣೆಗೆ ಅನುವಾದಿಸಬಹುದು. ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಮೆಟಲ್ ಇಂಡೆಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ, ನ್ಯಾಲ್ಕೊ ಮಾತ್ರ ಧನಾತ್ಮಕ ಡ್ರೈವ್ ಅನ್ನು ಶೇಕಡ 6.88 ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ. ಟಾಟಾ ಸ್ಟೀಲ್, ವೇದಾಂತ, ಕೋಲ್ ಇಂಡಿಯಾ, ಮತ್ತು ಸೈಲ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರ ಎಲ್ಲಾ ಪಟ್ಟಿಮಾಡಿದ ಷೇರುಗಳು ಕುಸಿದವು. ಹಿಂಡಾಲ್ಕೊ ಕರಡಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 6.05 ನಷ್ಟು ಮುನ್ನಡೆ ಸಾಧಿಸಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.