ಕಚ್ಚಾ ತೈಲದ ಬೆಲೆ ಇಳಿಮುಖ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಹರಡುವುದನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸಲು ಶತಕೋಟಿ ಜನರು ಮನೆಯಲ್ಲೇ ಇರುವುದರಿಂದ ಯುಎಸ್ ಕಚ್ಚಾ ಭೌತಿಕ ಬೇಡಿಕೆ ಜಾಗತಿಕ ಪೂರೈಕೆಯ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದೆ. ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಜೂನ್ ಭವಿಷ್ಯದ ಒಪ್ಪಂದವು ಯುಎಸ್ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಸೋಮವಾರ ಪ್ರತಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗೆ 22.25 ಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್ ಅಂಡ್ ಕರೆನ್ಸಿಸ್ ವಿಭಾಗದ ಚೀಫ್ ಅನಾಲಿಸ್ಟ್ ಪ್ರಥಮೇಶ್ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಮೇ ಭವಿಷ್ಯದ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಸರಣಿ ಅಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಭೀತಿ ಉಂಟುಮಾಡುವಂತೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದರು. ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ ಒಪ್ಪಂದವು ಸೋಮವಾರ ಯುಎಸ್ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ  ಋಣಾತ್ಮಕ 40 ಡಾಲರ್ ಅನ್ನು ಮುಟ್ಟಿತು.

ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ಮಾರ್ಚ್ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಇಂಧನ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಶೇಕಡ 30 ರಷ್ಟು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿದೆ. ಒಪೆಕ್ ತನ್ನ ತೈಲ ಪೂರೈಕೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿತು ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ವಿಪರೀತ ದಾಸ್ತಾನುಗಳು ಬಂದವು. ಅನಗತ್ಯ ತೈಲವು ಬದಲಾಗಿ ಶೇಖರಣೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದೆ. ಆದರೆ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ, ಸಂಗ್ರಹವು ನಿರೀಕ್ಷೆಗಿಂತ ಬೇಗನೆ ತುಂಬುತ್ತಿದೆ.

ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ವೇಗವಾಗಿ ಕಡಿತಗೊಳಿಸದಿದ್ದರೆ ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳು ಜೂನ್ ಒಪ್ಪಂದದೊಂದಿಗೆ ಸೋಮವಾರದ ಉನ್ಮಾದದ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಬಹುದು ಅದು 20.43 ಡಾಲರ್ ಅಥವಾ ದುರ್ಬಲಗೊಂಡ ಮೇ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕಿಂತ 58 ಡಾಲರ್ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. 

ಐಎಂಎಫ್‌ನ ಏಪ್ರಿಲ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ಎಕನಾಮಿಕ್ ಔಟ್‌ಲುಕ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ಜಾಗತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು  ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕೆ ಇಳಿಸುತ್ತದೆ. ವಿಶ್ವ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಮಹಾ ಆರ್ಥಿಕ ಕುಸಿತದ ನಂತರದ ಕೆಟ್ಟ ಆರ್ಥಿಕ ಹಿಂಜರಿತವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲಿದೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಿಂದ 2020 ಮತ್ತು 2021 ರ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು ಉತ್ಪಾದನಾ ನಷ್ಟವು ಸುಮಾರು 9 ಟ್ರಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಆಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಐಎಂಎಫ್ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.