ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್, ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಕಡಿಮೆ, ನಿಫ್ಟಿ ಎತ್ತರಕ್ಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಮಂಗಳವಾರ ಭೀತಿಯ ಭಾವನೆ ಕಂಡುಬಂದಿದ್ದು, ಅದರ ಕೇಂದ್ರಬಿಂದು ಕುಶಿಂಗ್  ಒಕ್ಲಹೋಮ. ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಶೇಕಡ 99 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಮತ್ತು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ತೆರೆಯಲಿರುವ ಏಷ್ಯಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ತಲ್ಲಣಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿತು ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಎನ್‌ಎಸ್‌ಇಯ 50-ಸ್ಟಾಕ್ ಬೆಂಚ್‌ಮಾರ್ಕ್ ಸೂಚ್ಯಂಕದಲ್ಲಿ 43 ಷೇರುಗಳು ಕುಸಿದಿವೆ. ಡಾ. ರೆಡ್ಡಿ’ಸ್ ಲ್ಯಾಬೊರೇಟರೀಸ್ ಮತ್ತು ಸಿಪ್ಲಾ, ಎಫ್‌ಎಂಸಿಜಿ ಆಟಗಾರರಾದ ಬ್ರಿಟಾನಿಯಾ ಮತ್ತು ನೆಸ್ಲೆ, ಮತ್ತು ಭಾರ್ತಿ ಏರ್‌ಟೆಲ್ ಮತ್ತು ಭಾರ್ತಿ ಇನ್ಫ್ರಾಟೆಲ್ ಮುಂತಾದ ce ಷಧೀಯ ಆಟಗಾರರು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಭಾವನೆಯಿಂದಾಗಿ 3 ಷೇರುಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಉಳಿದೆಲ್ಲವೂ ಕುಸಿದವು.

ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಆಟೋ ಸ್ಟಾಕ್‌ಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಹಾನಿಗೊಳಗಾದವು, ಶೇಕಡ 5 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಪಿಎಸ್ಯು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಖಾಸಗಿ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳ ವಿರುದ್ಧ ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಿದವು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಒಟ್ಟು ನಷ್ಟವನ್ನು ಶೇಕಡ 4 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಇಟ್ಟಿವೆ. ಯುಸಿಒ, ಜೆ & ಕೆ ಬ್ಯಾಂಕ್, ಮತ್ತು ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆಲವು ಪಿಎಸ್‌ಯು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಕಚ್ಚಾ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧತೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಆಯಾ ರ್ಯಾಲಿಗಳನ್ನು ಶೇಕಡ 16.27, 7 ಮತ್ತು 5.66 ನಷ್ಟು ನೋಂದಾಯಿಸಿವೆ.

ಕಚ್ಚಾ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಕಾಂಟಾಗೊ ಎಂಬ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಗಮನಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಇದರಲ್ಲಿ ಭವಿಷ್ಯದ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕಿಂತ ಸ್ಪಾಟ್ ಬೆಲೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಒಕ್ಲಹೋಮಾದ ಕುಶಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ, ಹೊಸ ತೈಲ ಉತ್ಪಾದನೆಗೆ ಸ್ಥಳಾವಕಾಶವಿಲ್ಲದ ಶೇಖರಣಾ ಸ್ಥಳವು ತುಂಬಿ ತುಳುಕುತ್ತಿದೆ. ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಅತಿಯಾದ ಪೂರೈಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಜಾಗತಿಕ ಕಚ್ಚಾ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದಿಂದ ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧ ನೀರಿನ ಮೂಲಕ ಸಾಗುತ್ತಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.