ಆರ್‌ಬಿಐ ವೊರಟೋರಿಯಂ ಬಗ್ಗೆ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಸೇವೆ ಒದಗಿಸುವ ಸಂಸ್ಥೆಯಾದ ಸ್ಪೊಕ್ಟೊ ತನ್ನ ವೇದಿಕೆ ಮೂಲಕ ಆರ್ಬಿಐ (RBI) ಮೊರಾಟೋರಿಯಂ ಬಗ್ಗೆ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಮುಂದಾಗಿದೆ. ಇದರಿಂದ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಮೊರಟೋರಿಯಂ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜ್ಞಾನ ದೊರಕಿ ಸಾಲದ ಬಗ್ಗೆ ಸೂಕ್ತ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯವಾಗುವುದು. 

ಟೆಕ್-ಬೆಂಬಲಿತ ಕೊಡುಗೆಯ ಮೂಲಕ ಸ್ಪೊಕ್ಟೊ ಸಂಭಾಷಣಾ ಚಾಟ್‌ ಬಾಟ್ ಅನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಿದೆ. ಇದು ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಬ್ಯಾಂಕ್‌ ನೊಂದಿಗಿನ ಪ್ರಯಾಣ, ಅದರ ಉತ್ಪನ್ನ ಮತ್ತು ಬಾಕಿ ಮೊತ್ತ ಮತ್ತು ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಅಥವಾ ಮುನ್ಸೂಚಿಸುವ ನಿರ್ಧಾರದ ಪರಿಣಾಮದ ಮೂಲಕ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ಯುತ್ತದೆ. ಗ್ರಾಹಕರು ತಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಹಣಕಾಸಿನ ವಿವರಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸದೆ ಮೊರಟೋರಿಯಂ ಅನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರದ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.

ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಮಾನಿಟರ್‌ ನ ಸಂವಾದಾತ್ಮಕ ಚಾಟ್‌ ಬಾಟ್ ವಿವಿಧ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಲೆಕ್ಕಹಾಕಲು ಡೇಟಾ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಮತ್ತು ಕೃತಕ ಬುದ್ದಿವಂತಿಕೆ ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಐಎನ್‌ಆರ್ 20 ಲಕ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಬಾಕಿ ಇರುವ ಪ್ರಾಂಶುಪಾಲರ ವಸತಿ ಸಾಲ ಮತ್ತು 10 ವರ್ಷಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಅವಧಿಯ ಉಳಿದಿರುವ ಅವಧಿ ಹೊಂದಿರುವ ಕೋವಿಡ್-19 ವೇತನ ಕಡಿತವನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ. ನಿಷೇಧವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹಿಂದಿರುಗಿಸಲು ಸೂಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಬಾಕಿ ಅಥವಾ ಬೋನಸ್ ಬಳಸಿ ಬಡ್ಡಿ ಡೀಫಾಲ್ಟ್. ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ಅಥವ ವಾಹನ ಸಾಲದೊಂದಿಗೆ 30 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನ ಅವಿವಾಹಿತ ವ್ಯಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ವೇತನ ಕಡಿತವಿಲ್ಲದ ಆಶ್ವಾಸಿತ ವೇತನವು ಸಾಕಷ್ಟು ಉಳಿತಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದರಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಲು ಸೂಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

“ಆರ್‌ಬಿಐ ತನ್ನ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಮೂಲಕ ಬಾಕಿ ಇರುವ ಎಲ್ಲಾ ಸಾಲಗಳಿಗೆ 3 ತಿಂಗಳ ಪಾವತಿಯನ್ನು ಮುಂದೂಡುವುದನ್ನು ದೃಡಪಡಿಸಿದೆ. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಂದಿಗಿನ ವಿವಿಧ ಹಣಕಾಸು ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಮೊರಟೋರಿಯಂ ಅನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಪರಿಣಾಮವು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಈಗಾಗಲೇ ಅನಿಶ್ಚಿತವಾಗಿರುವ ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಮೊರಾಟೋರಿಯಂನ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಭಾವದ ಬಗ್ಗೆ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ತಿಳಿಸುವ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಸ್ಪೋಕ್ಟೊ ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ ಸುಧಾರಿತ ಉತ್ಪನ್ನವು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಸರಳಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಉತ್ತಮ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಸ್ಪೊಕ್ಟೊ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ಸುಮೀತ್ ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಹೇಳಿದರು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.