ಚೇತರಿಕೆ ಹಾದಿಯತ್ತ ಷೇರುಪೇಟೆ ಹೆಜ್ಜೆ!

ಬೆಂಗಳೂರು: ಬೆಂಚ್‌ಮಾರ್ಕ್ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಸತತ ಎರಡನೇ ದಿನವೂ ಒಟ್ಟುಗೂಡಿದ ಕಾರಣ ಕೊವೀಡ್-19 ನ ಕತ್ತು ಹಿಸುಕುವಿಕೆಯು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಿಂದ ಮರೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ. ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಏಕಾಏಕಿ 371 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ರ್ಯಾಲಿಯೊಂದಿಗೆ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ 32,000 ಅಂಕಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಇಂಡಸ್ಇಂಡ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಲಾಭದೊಂದಿಗೆ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಷೇರುಗಳು ಇಂದು ಹಸಿರು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು. ನಿನ್ನೆ ನಡೆದ ಶೇಕಡ 7 ರ್ಯಾಲಿಯ ನಂತರ ಷೇರು ಶೇಕಡ 14.89 ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಆರ್‌ಬಿಎಲ್ ಬ್ಯಾಂಕ್, ಆಕ್ಸಿಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್, ಮತ್ತು ಬಂಧನ್ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನಂತಹ ಷೇರುಗಳೊಂದಿಗೆ ನಿಫ್ಟಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ದಿನದ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 2.94 ಲಾಭ ಗಳಿಸಿದೆ.

ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು ಇಂದು ಮತ್ತಷ್ಟು ದುರ್ಬಲಗೊಂಡಿರುವುದರಿಂದ ತೈಲ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಪರಿಹಾರದ ಲಕ್ಷಣಗಳಿಲ್ಲ. ಈಗಾಗಲೇ ಅತಿಯಾದ ಪೂರೈಕೆಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ, ಜಾಗತಿಕ ಶೇಖರಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಒಣಗುತ್ತಿದೆ, ಆದರೆ ಬೇಡಿಕೆಯು ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಮಂಕಾಗಿರುತ್ತವೆ.

ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಲಾಭವನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಮುಖ  ಔಷಧೀಯ ಷೇರುಗಳು ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದವು. ನಿಫ್ಟಿ ಫಾರ್ಮಾ ಎಲ್ಲಾ ಕುಸಿತಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಪ್ರಗತಿಯಿಲ್ಲ. ಲುಪಿನ್ ಶೇಕಡ 4.73 ನಷ್ಟದೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಕುಸಿದಿದೆ. ನಂತರ ಸನ್ ಫಾರ್ಮಾ ಶೇಕಡ 3.26 ಮತ್ತು ಬಯೋಕಾನ್ ಶೇಕಡ 3.07 ನಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಹೆಲ್ತ್ಕೇರ್ನಲ್ಲಿ, ಪ್ಯಾನೇಸಿಯಾ ಬಯೋಟೆಕ್ ತನ್ನ 52 ವಾರಗಳ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಶೇಕಡ 14.67 ರ್ಯಾಲಿಯೊಂದಿಗೆ ತಲುಪಿದೆ.

ಎಫ್‌ಎಂಸಿಜಿ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಬಿಎಸ್‌ಇ ಮತ್ತು ಎನ್‌ಎಸ್‌ಇ ಎರಡರಲ್ಲೂ ತಲಾ ಶೇಕಡ 1 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದವು. ನೆಸ್ಲೆ ಇಂಡಿಯಾ ಶೇಕಡ 2.15 ಮತ್ತು ಕೋಲ್ಗೇಟ್ ಪಾಮೋಲೈವ್ ಶೇಕಡ 3.31 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ. ಇತರ ಎಫ್‌ಎಂಸಿಜಿ ಮೇಜರ್‌ಗಳಾದ ಬ್ರಿಟಾನಿಯಾ ಮತ್ತು ಎಚ್‌ಯುಎಲ್ ಸಹ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಶೇಕಡ 1.51 ಮತ್ತು ಶೇಕಡ 1.30 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.