ಮೆಟಲ್, ಆಟೋ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಹಾದಿಯತ್ತ!

ಬೆಂಗಳೂರು: ಪ್ರಮುಖ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ 6 ವಾರಗಳ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಿದ ಕಾರಣ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ಎತ್ತುಗಳು ವಿಶ್ರಾಂತಿಗೆ ಯಾವುದೇ ನಿಲುವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 997 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 3.05% ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿ 33,717 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ತಲುಪಿದೆ. ನಿಫ್ಟಿ 50, ಅದೇ ರೀತಿ, ದಿನದ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 3.21 ನಷ್ಟು ಜಿಗಿದಿದೆ ಮತ್ತು 10,000 ಅಂಕಕ್ಕಿಂತ ಕೇವಲ 140 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಬ್ಲೂಚಿಪ್ ಷೇರುಗಳ ಪೈಕಿ, ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್ ನಿಫ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 19.32 ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಫಾಸ್ಫರಸ್ ಶೇಕಡ 16.49, ಒಎನ್‌ಜಿಸಿ ಶೇಕಡ 13.33, ಮತ್ತು ವೇದಾಂತ ಶೇಕಡ 13.14 ರಷ್ಟಿದೆ. ನಿಫ್ಟಿಯಲ್ಲಿ, ಒಟ್ಟಾರೆ 43 ಷೇರುಗಳು ಮುನ್ನಡೆದವು ಮತ್ತು ಕೇವಲ 7 ಷೇರುಗಳು ಕುಸಿದವು.

ಭಾರತೀಯ ಷೇರು ವಿನಿಮಯ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿನ ಇಂದಿನ ರ್ಯಾಲಿಗಳು ಹಲವಾರು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಅಂಶಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿವೆ. ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಚಪ್ಪಟೆಯಾಗುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ನಂತರದ ವಿಶ್ರಾಂತಿಗಳ ಆಶಯಗಳು ಈಗ ಸ್ವಲ್ಪ ಸನ್ನಿಹಿತವಾಗಿದೆ. ಭಾರತವು 300 ಕೊವೀಡ್ ಮುಕ್ತ ಜಿಲ್ಲೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ 300 ಪ್ರಕರಣಗಳು ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಭಾರತವು ಮೇ 4 ರ ಹಿಂದೆಯೇ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ನಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸುವುದನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು.

ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಮುಖ ಬೆಳವಣಿಗೆಯೆಂದರೆ ಯುಎಸ್ ಔಷಧಿ ಪ್ರಮುಖ ಗಿಲ್ಯಾಡ್ ಸೈನ್ಸಸ್ನ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಆಂಟಿವೈರಲ್ ಔಷಧವಾದ ರೆಮ್ಡೆಸಿವಿರ್ನ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಪ್ರಯೋಗಗಳು. ಐದು ದಿನಗಳ ಚಿಕಿತ್ಸಾ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 64.5 ರೋಗಿಗಳು ಮತ್ತು 10 ದಿನಗಳ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 53.8 ರಷ್ಟು ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಡೇಟಾ ಸೂಚಿಸಿದೆ. ಕೊವೀಡ್-19 ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ 2.2 ಲಕ್ಷ ಸಾವುಗಳನ್ನು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಕುತೂಹಲದಿಂದ ಕಾಯಲಾಗುತ್ತಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.