ಒಪೆಕ್ ಮತ್ತು ಮಿತ್ರರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಕಡಿತದ ಮೇಲೆ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಲಾಭ!

ಬೆಂಗಳೂರು: ಸಿವಿಒಡಿ -19 ಸಂಬಂಧಿತ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಅಂತ್ಯಗೊಳ್ಳುವುದರೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್‌ನಾದ್ಯಂತ ಸರಕುಗಳ ಬೆಲೆಗಳು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿವೆ. ಯುಎಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ನಡುವೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ವ್ಯಾಪಾರ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ಮುಂಬರುವ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಸರಕುಗಳ ಪುನರುಜ್ಜೀವನವನ್ನು ಅಸಮಾಧಾನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್ ಅಂಡ್ ಕರೆಂಸಿಸ್ ವಿಭಾಗದ ಚೀಫ್ ಅನಾಲಿಸ್ಟ್ ಪ್ರಥಮೇಶ್ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಅನೇಕ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಸ್-ಸಂಬಂಧಿತ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳನ್ನು ಸರಾಗಗೊಳಿಸುವ ಭರವಸೆಯು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ಅಪಾಯದ ಹಸಿವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತ ಸ್ವತ್ತು ಆಸ್ತಿ ಗೋಲ್ಡ್ಗಾಗಿ ಮನವಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಸ್ಪಾಟ್ ಗೋಲ್ಡ್ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡ 1.6 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಯು.ಎಸ್. ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್, ಯುರೋಪ್ ಮತ್ತು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾವು ಕರೋನವೈರಸ್ ಸಂಬಂಧಿತ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳನ್ನು ಭಾಗಶಃ ಸರಾಗಗೊಳಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿತು ಇದು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿತು.

ವಿಶ್ವದ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿತ್ತು. ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು 16.8 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿದ್ದು ನಾಲ್ಕು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ವಾರದ ಲಾಭವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಒಪೆಕ್+ ಹೊಸ ಪೂರೈಕೆ ಒಪ್ಪಂದವು ಶುಕ್ರವಾರ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ರಫ್ತು ಮಾಡುವ ದೇಶಗಳ ಸಂಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಮಿತ್ರ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು 2020 ಮೇ 1 ರಿಂದ ದಿನಕ್ಕೆ 9.7 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳಷ್ಟು ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿವೆ.

ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ನಲ್ಲಿ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳಿಗೆ ಇದು ಮಿಶ್ರ ವಾರವಾಗಿದ್ದು ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ನಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭ ಗಳಿಸಿತು. ಕಳೆದ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಅದರ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಶುಲ್ಕಗಳು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಇಳಿಮುಖವಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಸತು ಬೆಲೆಗಳು ಕೆಲವು ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡವು.

ಚೀನಾದ ಮೇಲೆ ಯು.ಎಸ್. ಹೊಸ ಸುಂಕಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತೆ ಮತ್ತು ಕೆಂಪು ಲೋಹದ ಬೆಲೆಗಳ ಮೇಲೆ ದುರ್ಬಲ ಆರ್ಥಿಕ ದತ್ತಾಂಶಗಳು ಕಳೆದ ವಾರ ಎಲ್ಎಂಇ ಮೇಲಿನ ತಾಮ್ರದ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡ 0.6 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. 2020 ರ ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಉತ್ಪಾದನಾ ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಸತತ ಎರಡನೇ ತಿಂಗಳು ಬೆಳೆದವು, ಏಕೆಂದರೆ ವ್ಯಾಪಾರ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಚಿಂತೆಗಳನ್ನು ಸರಾಗಗೊಳಿಸುವಲ್ಲಿ ಮರುಕಳಿಸಿದವು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.