ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಮತ್ತೆ ಕುಸಿತ; ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಶೇಕಡ 5.94 ಮತ್ತು ಶೇಕಡ 5.74 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದ್ದರಿಂದ  ಈಕ್ವಿಟಿಗಳಲ್ಲಿ ತಲ್ಲಣ ಉಂಟಾಗಿದೆ. ಎನ್‌ಎಸ್‌ಇಯಲ್ಲಿ 13 ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು – ಅಥವಾ ವಿನಿಮಯ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾದ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳ ಮೂರನೇ ಒಂದು ಭಾಗಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು – ಎಲ್ಲಾ ಷೇರುಗಳು ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಮುಂಗಡವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಹೊಸ ಸುತ್ತಿನ ವ್ಯಾಪಾರ ಯುದ್ಧದತ್ತ ಸಂಕೇತ ನೀಡಿದ್ದರಿಂದ ಇಡೀ ಏಷ್ಯಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಇಂದು ಕುಸಿಯುತ್ತಿದೆ. ಕೊವೀಡ್-19 ಏಕಾಏಕಿ ಶ್ವೇತಭವನದ ಹಕ್ಕು ಸಾಧಿಸಿದಂತೆ ಚೀನಾದ ಆಪಾದಿತ ಪಾತ್ರದಿಂದಾಗಿ ಈ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಇಂದು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ನಿಫ್ಟಿ ಖಾಸಗಿ ಬ್ಯಾಂಕ್, ನಿಫ್ಟಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮತ್ತು ಎಸ್ ಆ್ಯಂಡ್ ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಬ್ಯಾಂಕೆಕ್ಸ್ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಶೇಕಡ 8.6, 8.32 ಮತ್ತು 8.25 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದವು.

ಲೋಹದ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಇಂದು ಕಡಿಮೆ ವರ್ಣಪಟಲದಲ್ಲಿ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ. ಎನ್‌ಎಸ್‌ಇಯಲ್ಲಿ ಹಿಂಡಾಲ್ಕೊ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್, ವೇದಾಂತ, ಮತ್ತು ಜಿಂದಾಲ್ ಸ್ಟೀಲ್ ಪವರ್‌ನಂತಹ ಷೇರುಗಳು ವಹಿವಾಟಿನ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 10 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ನಷ್ಟವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿವೆ. ನಿಫ್ಟಿ ಮೆಟಲ್ ಕೇವಲ ಶೇಕಡ 5 ನಷ್ಟಕ್ಕಿಂತ ನಾಲ್ಕು ಷೇರುಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಿತು, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರು (ವೆಲ್ಸ್‌ಪನ್ ಕಾರ್ಪ್, ಕೋಲ್ ಇಂಡಿಯಾ, ಮತ್ತು ರತ್ನಮಣಿ ಮೆಟಲ್) ಶೇಕಡ 4 ರಿಂದ ಶೇಕಡ 5 ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತವೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.