ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮತ್ತು ಎಫ್‌ಎಂಸಿಜಿ ಷೇರುಗಳು ಇಳಿಮುಖ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಸ್ಟಾಕ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಸತತ ಎರಡನೇ ದಿನವೂ ನಷ್ಟವನ್ನು ದಾಖಲಿಸುತ್ತಿದ್ದು ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 261.84 ಪಾಯಿಂಟ್ ಅಥವಾ ಶೇಕಡ 0.83 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದು 31,453.51 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ನಿಫ್ಟಿ 87.90 ಪಾಯಿಂಟ್ ಅಥವಾ ಶೇಕಡ 0.95 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದು 9,205.60 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳ ಕುಸಿತಕ್ಕೆ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಪಿಎಸ್‌ಯು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳ ಷೇರುಗಳು, ಎಸ್‌ಬಿಐ ಪ್ರಮುಖ ನಷ್ಟದಲ್ಲಿದೆ. ಎಸ್‌ಬಿಐ ಷೇರು ಶೇಕಡ 4.64 ಕುಸಿದು ರೂ 170.50 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ. ಇತರ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಸೋತವರು ಬಜಾಜ್ ಫೈನಾನ್ಸ್, ಆಕ್ಸಿಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್, ಕೊಟಕ್ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಬ್ಯಾಂಕ್, ಮತ್ತು ಬಜಾಜ್ ಫಿನ್‌ಸರ್ವ್.

ಬ್ಯಾಂಕ್ ನಿಫ್ಟಿಯ ಜೊತೆಗೆ ಎಫ್‌ಎಂಸಿಜಿ ವಲಯವು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಿತು ಮತ್ತು ರಾಡಿಕೋ ಖೈತಾನ್ ಅಗ್ರ ನಷ್ಟದಲ್ಲಿದೆ. ಈ ಸ್ಟಾಕ್ ಶೇಕಡ 7.34 ನಷ್ಟು ಕುಸಿತವನ್ನು ತೋರಿಸಿ ರೂ .293.35 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಲ್ಪಟ್ಟಿತು ನಂತರ ಯುನೈಟೆಡ್ ಬ್ರೂವರೀಸ್, ಗಾಡ್ಫ್ರೇ ಫಿಲಿಪ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮೆಕ್ಲಿಯೋಡ್ ರಸೆಲ್.

2020 ರ ಜೂನ್ ಅಂತ್ಯದ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ರೇಟಿಂಗ್ ಏಜೆನ್ಸಿ ಐಸಿಆರ್ಎ ವರದಿ ಮಾಡಿದಂತೆ ಲಾಕ್ಡೌನ್ ದೇಶದ ಜಿಡಿಪಿಯನ್ನು ಸುಮಾರು 20 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಸಂಕುಚಿತಗೊಳಿಸಬಹುದು. ವರ್ಷದ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ವಿಷಯಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.