ಕೊರೊನಾ ಹೆಚ್ಚಳ; ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಕುಸಿತ

ಬೆಂಗಳೂರು: ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಮಧ್ಯೆ ಭಾರತೀಯ ಬೋರ್ಸಸ್ ಇಂದಿಗೂ ಕುಸಿಯುತ್ತಲೇ ಇತ್ತು ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲ ಟಿಪ್ಪಣಿಯಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ತನ್ನ ನಿನ್ನೆ ಸಾಧನೆಗಿಂತ 0.76 ಶೇಕಡಾವನ್ನು ಮುಚ್ಚಿ 242.37 ಪಾಯಿಂಟ್ ನಷ್ಟದೊಂದಿಗೆ 31,443.38 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ನಿಫ್ಟಿ ಶೇಕಡಾ 0.78 ಅಥವಾ 71.85 ಪಾಯಿಂಟ್ ಕುಸಿದು 9199.05 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಮನೋಭಾವವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿವೆ. ಕಳೆದ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ದೇಶದಲ್ಲಿ 3,561 ಹೊಸ ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿದ್ದು, ಸರ್ಕಾರದ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಒಟ್ಟು ರೋಗಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ 52,952 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ.

ನಿಫ್ಟಿ ಇಂದಿಗೂ ಕುಸಿಯುತ್ತಲೇ ಇದ್ದರೂ ಕುಸಿತವು ನಿಧಾನವಾಗಿದೆ. ಮಿಡ್‌ಕ್ಯಾಪ್ ಮತ್ತು ಸ್ಮಾಲ್‌ಕ್ಯಾಪ್ ಷೇರುಗಳು ಮಿಶ್ರ ಟಿಪ್ಪಣಿಯಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡವು, ಅಲ್ಲಿ ನಿಫ್ಟಿ ಮಿಡ್‌ಕ್ಯಾಪ್ 100 ಸೂಚ್ಯಂಕವು 0.5 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕುಸಿಯಿತು, ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿ ಸ್ಮಾಲ್‌ಕ್ಯಾಪ್ ಸೂಚ್ಯಂಕವು 0.5 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಏರಿತು.

11 ವಲಯಗಳು ಕಡಿಮೆ ನೋಟಿನಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವುದರೊಂದಿಗೆ ನಿಫ್ಟಿ ಹಣಕಾಸು ಸೇವೆಗಳ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಶೇಕಡ 1.6 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ. ನಿಫ್ಟಿ ಪಿಎಸ್‌ಯು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಇತರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಷೇರುಗಳೊಂದಿಗೆ ಶೇಕಡಾ0.5 ರಷ್ಟು ಲಾಭ ಗಳಿಸಿದೆ. ಖಾಸಗಿ ವಲಯದ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮಾರ್ಚ್ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ 2,628.61 ಕೋಟಿ ರೂ. ನಿವ್ವಳ ಲಾಭ ಗಳಿಸಿದ ನಂತರ ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಇದೇ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 1,506.64 ಕೋಟಿ ರೂ.

ಆರ್ಥಿಕ ಮತ್ತು ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಗಳಿಕೆಗಳು ಮತ್ತಷ್ಟು ದುರ್ಬಲಗೊಳ್ಳುವ ಬಗ್ಗೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ವಿಸ್ತರಣೆಯ ಭಯವು ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು ಇಳಿಮುಖವಾಗುತ್ತಲೇ ಇದ್ದು, ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಇನ್ನೂ ಚೇತರಿಕೆಯ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಚಂಚಲವಾಗಿ ಮುಂದುವರಿಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.