ಚಿನ್ನ, ತಾಮ್ರ ಬೆಲೆ ಸುಧಾರಣೆ; ಕಚ್ಚಾ ತೈಲದ ಬೆಲೆ ಹೆಚ್ಚಳ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕುಸಿಯುತ್ತಿರುವ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ತನ್ನ ಹೆಜ್ಜೆಯನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯಲು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ದೇಶಗಳು ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿವೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವು ವಿಶ್ವದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಭಾರಿ ಪ್ರಮಾಣದ ನಿರುದ್ಯೋಗ ಮತ್ತು ಅದರ ಜೊತೆಗಿನ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಭರವಸೆ ಇದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್ ಅಂಡ್ ಕರೆಂಸಿಸ್ ವಿಭಾಗದ ಚೀಫ್ ಅನಾಲಿಸ್ಟ್ ಪ್ರಥಮೇಶ್ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಮಾರ್ಚ್ 21 2020 ರಿಂದ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಜೀವನದ ಹಾದಿಯನ್ನು ಹಳಿ ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗಿನಿಂದ ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ನಿರುದ್ಯೋಗವು ವಿಪರೀತವಾಗಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ ಮೆಚ್ಚುಗೆಯ ಡಾಲರ್ ಇತರ ಕರೆನ್ಸಿ ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ ದುಬಾರಿ ಚಿನ್ನವನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು ಮತ್ತು ಮಾಡಬಹುದು ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಕುಗ್ಗಿಸುತ್ತದೆ

ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆ 1.83 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿ 23.6 ಡಾಲರ್ ಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಹರಡಲು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವ ಆರ್ಥಿಕತೆಯಲ್ಲಿ ಆರ್ಥಿಕ ಹಿಂಜರಿತದಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಯು.ಎಸ್. ಚೀನಾದ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಗಳನ್ನು ದೂಷಿಸಿತು. ಇಂತಹ ಕ್ರಮವು ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು ಮತ್ತು ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗೆ ಅಡ್ಡಿಯಾಯಿತು.

ಚೀನಾದ ವ್ಯಾಪಾರ ದತ್ತಾಂಶವು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಲೋಹಗಳಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಬೇಡಿಕೆಯ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಗುರುವಾರ, ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ನಲ್ಲಿ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳು ಲಾಭ ಗಳಿಸಿದವು.

ಚೀನಾದ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ, ತಾಮ್ರ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಮತ್ತು ಕಬ್ಬಿಣದ ಅದಿರಿನ ಆಮದುಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಏರಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಇದು ವಿಶ್ವದ ಎರಡನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕತೆಯಲ್ಲಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸರಕುಗಳ ಬೇಡಿಕೆ ಮತ್ತು ಬೆಲೆಗಳ ಭರವಸೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ.

ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ನಂತರ ವಿಶ್ವ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಅನುಭವಿಸಿದ ಅಪಾರ ನಷ್ಟವನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ದೇಶಗಳು ಮತ್ತೆ ಹಾದಿ ಹಿಡಿಯುತ್ತಿವೆ. ಪ್ರಗತಿಪರ ಕ್ರಮಗಳ ಬಳಕೆಯಿಂದ, ನಿರುದ್ಯೋಗಿಗಳು ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಕುಸಿತದಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂದು ಆಶಿಸಲಾಗಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.