ನಷ್ಟದ ಹಾದಿಯತ್ತ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ!

ಬೆಂಗಳೂರು: ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿ 50 ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಸತತ ಎರಡನೇ ದಿನವೂ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿವೆ. ಆದರೆ ವ್ಯಾಪಾರದ ಕೊನೆಯ ಗಂಟೆಯಲ್ಲಿ ಶಾರ್ಟ್-ಕವರಿಂಗ್ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಕೆಲವು ನಷ್ಟಗಳನ್ನು ಮರುಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿತು ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ರೈಲು ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಬುಕಿಂಗ್ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ನಂತರ ಭಾರತೀಯ ರೈಲ್ವೆ ಅಡುಗೆ ಮತ್ತು ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮ ನಿಗಮ (ಐಆರ್‌ಸಿಟಿಸಿ) ಷೇರುಗಳ ಬೆಲೆ ಶೇಕಡ 5 ರಷ್ಟು ಮೇಲಿನ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್‌ಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ರೈಲು ಸೇವೆಗಳ ಬುಕಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಐಆರ್ಸಿಟಿಸಿ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೇ 11 ರಂದು ತೆರೆಯಲಾಗಿದ್ದು, ರೈಲು ಸೇವೆಗಳು ಮೇ 12 ರಿಂದ ಶ್ರೇಣೀಕೃತ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದವು.

ಹಿಂದಿನ 18,950.40 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳಿಂದ 18,751.40 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ತೆರೆದು ನಿಫ್ಟಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಶೇಕಡ 0.46% ಕುಸಿದು 18862.85 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳಿಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ಖಾಸಗಿ ವಲಯದ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ವಿಭಾಗಗಳನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದವು. ಕೋಟಕ್ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಷೇರು 30.50 ರೂ.ಗಳಿಂದ ಕುಸಿದು 1,157.95 ರೂ.ಗೆ ತಲುಪಿದೆ ಅಥವಾ ಹಿಂದಿನ ಕ್ಲೋಸ್ಗಿಂತ ಶೇಕಡ 2.57 ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ.

ಪಿರಮಾಲ್ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್ 25.10 ಅಥವಾ ಶೇಕಡ 2.69 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದು 906.50 ರೂ.ಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ಮಾರ್ಚ್ 2020 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ 1702.59 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ನಷ್ಟವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಇಂಟ್ರಾಡೇ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 14 ನಷ್ಟು ಕುಸಿದಿವೆ. ಸಿಪ್ಲಾ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ತನ್ನ ಷೇರುಗಳನ್ನು 570.50 ರೂ.ಗೆ ಮುಚ್ಚಿದ ನಂತರ ಇಂದು ಬೋರ್ಸ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ದೌರ್ಬಲ್ಯವನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ.

ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಿದ ಷೇರುಗಳು ಐಟಿ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಕ್ಲಸ್ಟರ್‌ನಿಂದ ಬಂದವು. ರಿಮೋಟ್ ವರ್ಕಿಂಗ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ನಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸೇವಾ ವಲಯದ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳೊಂದಿಗೆ, ಎನ್ಐಐಟಿ ಸ್ಟಾಕ್ ವಿಜೇತರಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು. ಷೇರು ಶೇಕಡ 3.27 ಗಳಿಸಿ 86.80 ರೂ. ಟಿಸಿಎಸ್ ದಿನದ ಕನಿಷ್ಠ 1,910.25 ರೂಗಳನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದ್ದರೂ ಸಹ ಷೇರು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಂಡು 1,948.00 ರೂ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.