ನಿಫ್ಟಿ ಮತ್ತು ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಮೇಲೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪರಿಣಾಮ

ಬೆಂಗಳೂರು: ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಲಾಭದ ಬುಕಿಂಗ್ ಊಣಾತ್ಮಕ ಟಿಪ್ಪಣಿಯಿಂದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿತು. ಇಂಟ್ರಾಡೇ ವಹಿವಾಟಿನ ಕೊನೆಯ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಾನದಂಡದ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಅಲ್ಪ ನಷ್ಟದೊಂದಿಗೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಇಂಟ್ರಾಡೇ ಲಾಭಗಳನ್ನು ಅಳಿಸಿಹಾಕಿತು ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಕೆಟ್ಟ ಸುದ್ದಿ ಮುಂದುವರಿಯಿತು ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿ ಫಿನ್ ಸೇವೆಗಳು ತಲಾ 1.5 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಕುಸಿದವು. ಕೋವಿಡ್-19 ಏಕಾಏಕಿ ಕಾರಣ ಹಣಕಾಸು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಸಾಲದ ಡೀಫಾಲ್ಟ್ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳಿವೆ.

ಆರ್ಐಎಲ್ ರೂ. ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳೀಕರಣದ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ 10 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ರೂ. ಕಂಪನಿಯು ಶೇಕಡ  84 ನಷ್ಟು ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಮಿಡ್‌ಕ್ಯಾಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಂಟ್ರಾಡೇ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ರೂ. 52 ವಾರಗಳ ಕನಿಷ್ಠದಿಂದ 1614.85 ರೂ. ಕಂಪನಿಯ ಬಲವಾದ ಮರುಕಳಿಸುವಿಕೆಯು ಖರೀದಿದಾರರ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಬೆಳೆಸಿತು. ಇಂಟ್ರಾಡೇ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ ಬಲವಾದ ಖರೀದಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಕೋವಿಡ್-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಸಾಲ ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸಲು ನಿರ್ವಹಣಾ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ನಂತರ ದಲಾಲ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಆರ್ಐಎಲ್ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿತು.

ಅಮೆರಿಕದ ಕರೆನ್ಸಿಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿ 19 ಡಾಲರ್ ಕುಸಿದು ಯುಎಸ್ ಡಾಲರ್ ವಿರುದ್ಧ 75.73 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ ಮತ್ತು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ  ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಮನೋಭಾವವನ್ನು ತೂಗುತ್ತವೆ. 75.55 ಕ್ಕೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಭಾರತದ ರೂಪಾಯಿ ನಂತರ ಅಮೆರಿಕದ ಕರೆನ್ಸಿಯ ವಿರುದ್ಧ 75.73 ಕ್ಕೆ ಇಳಿಯಿತು ಮತ್ತು ಅದು 19 ಪೈಸೆ ಇಳಿಕೆಯಾಯಿತು. ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ದೇಶೀಯ ಷೇರುಗಳು ಸ್ಥಳೀಯ ಘಟಕವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದವು ಮತ್ತು ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಆರ್ಥಿಕತೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ, ಇದು ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಕೆಳಕ್ಕೆ ಎಳೆಯುತ್ತಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.