ಸರ್ಕಾರದ ನಡೆ ಸ್ವಾಗತಿಸಿದ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು!

ಬೆಂಗಳೂರು: 10 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ರೂ ಗಳ ಜತೆಗೆ ಸರ್ಕಾರವು 6 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಉತ್ತೇಜಕ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ಮುಂದಿನ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಕಟಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಘೋಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇಂದಿನ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಎಂಎಸ್‌ಎಂಇಗಳು, ಎನ್‌ಬಿಎಫ್‌ಸಿಗಳು ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುತ್ ವಿತರಣಾ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ದ್ರವ್ಯತೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದದು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಎನ್‌ಬಿಎಫ್‌ಸಿಗಳಿಗೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಇಕ್ವಿಟಿ ಸ್ಟ್ರಾಟಜಿಸ್ಟ್ ಡಿವಿಪಿ ಜ್ಯೋತಿ ರಾಯ್ ಹೇಳಿದರು.

ಮುಂದಿನ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಎಫ್‌ಎಂನಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಕಟಣೆಗಳನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದ್ದರೂ ಒಟ್ಟು ಹಣಕಾಸಿನ ಮತ್ತು ವಿತ್ತೀಯ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಐಎನ್‌ಆರ್ 20 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ. (ಜಿಡಿಪಿಯ 10%) ಸಾಕಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಯುಎಸ್ ಇದುವರೆಗೆ ಯುಎಸ್ಡಿ 3 ಟಿಎನ್ (ಜಿಡಿಪಿಯ 13.5%) ಹಣಕಾಸಿನ ಪ್ಯಾಕೇಜುಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದೆ. ಆದರೆ ಯುಎಸ್ ಫೆಡ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಆರಂಭದಿಂದಲೂ 2.5 ಟಿಎನ್ (~ 11.5%) ವಿತ್ತೀಯ ಉತ್ತೇಜನವನ್ನು ನೀಡಿದೆ.

ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಹಣಕಾಸಿನ ನಿರ್ಬಂಧವನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಯುಎಸ್ಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಚೋದನೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ಭಾರತೀಯ ಆರ್ಥಿಕತೆಗೆ ಚೇತರಿಕೆ ನಿಧಾನ ಮತ್ತು ಕ್ರಮೇಣವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಎಫ್‌ಎಂಸಿಜಿ, ಫಾರ್ಮಾ, ರಾಸಾಯನಿಕಗಳು ಮತ್ತು ಕೃಷಿ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳಂತಹ ಆದಾಯದ ಗೋಚರತೆಯೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ವ್ಯವಹಾರಕ್ಕೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುವ ನಮ್ಮ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ನಾವು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ವಾಯುಯಾನ, ಗ್ರಾಹಕ ಬಾಳಿಕೆ ಬರುವ ವಸ್ತುಗಳು, ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಮುಂತಾದ ದುರ್ಬಲ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುತ್ತೇವೆ ಆತಿಥ್ಯ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು ಎಂದು ಜ್ಯೋತಿ ರಾಯ್ ಹೇಳಿದರು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.