ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕಲಿಕೆಗೆ ಲಾಕ್ಡೌನ್ ಸದುಪಯೋಗ ಮಾಡಿದ ಇಂಜಿನಿಯರ್ಸ್!

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಹಿನ್ನಲೆಯಲ್ಲಿ ಲಾಕ್ಡೌನ್ ಹೇರಿರುವ ಈ ಸಂದರ್ಭವನ್ನು ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕಲಿಕೆಗೆ ಶೇಕಡ 85.80 ರಷ್ಟು ಇಂಜಿನಿಯರ್ಸ್ ಸದುಪಯೋಗ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಬ್ರಿಡ್ಜ್ ಲ್ಯಾಬ್ಜ್ ಸಂಸ್ಥೆಯು ನಡೆಸಿದ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಮೂಲಕ ಈ ವಿಷಯವು ಬಹಿರಂಗಗೊಂಡಿದೆ.ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 1500 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಇಂಜಿನಿಯರ್ಸ್ ಪಾಲ್ಗೊಂಡಿದ್ದರು.

ಸಮಾನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಶೇಕಡ 71.95 ರಷ್ಟು ಜನರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಉದ್ಯೋಗದ ಹುಡುಕಾಟದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ ನ ಮಧ್ಯೆ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಹುಡುಕುವುದು ಟೆಕ್ ಪದವೀಧರರು ಮತ್ತು ಅನುಭವಿ ವೃತ್ತಿಪರರಿಗೆ ಬಹುಪಾಲು ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಶೇಕಡ 76.89 ರಷ್ಟಿರುವ ಪ್ರಮುಖ ಸವಾಲಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು.

ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವು ದೇಶಾದ್ಯಂತದ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ನೇಮಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದ  ಶೇಕಡ 24.92 ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ ಗಳು ಈಗ ಸುಮ್ಮನಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆಯಿಂದ ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ. 

ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಮಹಿಳಾ ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗ ಳು ಕೌಶಲ್ಯ ಅಂತರವನ್ನು ಸರ್ವಾನುಮತದಿಂದ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಒಟ್ಟು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದವರಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 84.48, ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ ಗಳು ಮತ್ತು ಟೆಕ್ ಪದವೀಧರರು ತಾವು ಹುಡುಕುವ ಉದ್ಯೋಗಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಕಲಿಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ.

“ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ ನ ಸ್ಪಷ್ಟ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಉದ್ಯೋಗದ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಕಾಣಬಹುದು. ಇಂದು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಪದವೀಧರರು ಮತ್ತು ಅನುಭವಿ ವೃತ್ತಿಪರರು ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಕೌಶಲ್ಯ ಸೆಟ್ಗಳ ಬೇಡಿಕೆಯಿಂದ ಉದ್ಭವಿಸುವ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಸಮಾನವಾಗಿ ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅನಿವಾರ್ಯ ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ನೋಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕಲಿಕೆಯ ರೇಖೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಶ್ರಮಿಸುವುದು ಮಾತ್ರ ಬುದ್ಧಿವಂತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಬಹುಪಾಲು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಈ ಅವಧಿಯನ್ನು ತಮ್ಮ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊಗಳನ್ನು ಸನ್ನಿಹಿತ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಲು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಬ್ರಿಡ್ಜ್‌ ಲ್ಯಾಬ್ಜ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ನಾರಾಯಣ್ ಮಹಾದೇವನ್ ಹೇಳಿದರು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.