ವಿತ್ತ ಸಚಿವೆ ಘೋಷಿಸಿದ ಕೃಷಿ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಸ್ವಾಗತಿಸಿದ ಷೇರುಪೇಟೆ ವ್ಯವಹಾರ ಸಂಸ್ಥೆ

ಬೆಂಗಳೂರು:  ಹಣಕಾಸು ಮಂತ್ರಿ ಘೋಷಿಸಿದ 3 ನೇ ಸುತ್ತಿನ ಪ್ರಚೋದಕ ಪ್ಯಾಕೇಜಿನ ಗಮನವು ಕೃಷಿ, ಸಂಬಂಧಿತ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಕೃಷಿ ಉತ್ಪಾದಿತ ಸಂಬಂಧಿತ ಆಡಳಿತ ಸುಧಾರಣೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಕೃಷಿ-ಗೇಟ್ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ರೂ .1 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ಕೃಷಿ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ನಿಧಿ, ಪಿಎಂಎಂಎಸ್‌ವೈ ಮೂಲಕ ಮೀನುಗಾರರಿಗೆ ರೂ 20,000 ಕೋಟಿ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಸಮುದ್ರ ಮತ್ತು ಒಳನಾಡಿನ ಮೀನುಗಾರಿಕೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗಾಗಿ ಪಶುಸಂಗೋಪನೆ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ನಿಧಿಯನ್ನು ರೂ .15,000 ಕೋಟಿ ಸ್ವಾಹತಾರ್ಹ ನಡೆಯಾಗಿದೆ.

ತಿದ್ದುಪಡಿ ಅಗತ್ಯ ಸರಕುಗಳ ಕಾಯ್ದೆಗೆ ರೈತರಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಬೆಲೆ ಸಾಕ್ಷಾತ್ಕಾರವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಮುಖ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಅನಿಯಂತ್ರಿತಗೊಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಅಸಾಧಾರಣ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಸ್ಟಾಕ್ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಹೇರುವುದು. ಇಂದಿನ ಭಾಷಣದ ಗಮನವು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಗ್ರಾಮೀಣ ಭಾರತವಾಗಿತ್ತು, ಅನುಷ್ಠಾನವು ಇನ್ನೂ ಮುಖ್ಯ ಸವಾಲಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ ಎಂದು ಆಮರ್ ಹೇಳಿದರು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.