ಶ್ರೀ.ರವಿಶಂಕರ್ ಪ್ರಸಾದ್ ಜೀ,ಮಾನ್ಯ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವರು ಭಾರತವನ್ನು “ಜಾಗತಿಕ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ತಯಾರಿಕಾ ಹಬ್” ಎಂದು ಮಾಡಲು ಕೋರಿಕೆ- ಮಲ್ಲನಗೌಡ ಎಸ್ ಬಿರಾದಾರ್

ಭಾರತವನ್ನು “ಜಾಗತಿಕ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ತಯಾರಿಕಾ ಹಬ್” ಎಂದು ಮಾಡಲು ಕೋರಿಕೆ. ತಮ್ಮ ಇಲಾಖೆ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗೆ ಬರುವುದು. ಭಾರತವು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಮುಂದೆ ಸಾಗುತ್ತಿರುವ ಒಂದು ಘನ ಪರ್ಯಾಯ ಜಾಗತಿಕ ತಯಾರಿಕಾ ತಾಣವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತಿದೆ, ಆ ಮೂಲಕ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಶ್ರೀ ರವಿಶಂಕರ್ ಪ್ರಸಾದ್ ಜೀ ಅವರ ಗಮನಕ್ಕೆ ತರಲಾಗಿದೆ. ಈ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ, ಅವರ ಅಂಶದ ಜೊತೆಗೆ, ಅರೆವಾಹಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ, ಡಿಜಿಟಲ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್, ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ, ಏರೋಸ್ಪೇಸ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್, ಎಂಬೆಡೆಡ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮೆಡಿಕಲ್ ಡಿವೈಸ್ ಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಇತರ ಸಮುಚ್ಛಯ ಮತ್ತು ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು ಇವೆ ಎಂದು ನನ್ನ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇನೆ.
“ಮೇಕ್ ಇನ್ ಇಂಡಿಯಾ” ಆಂದೋಲನದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಈ ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಿರುವ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗೆ ಬರುತ್ತಿರುವ ಈ ಉಪಕ್ರಮದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವಂತೆ ನಾನು ದಯಮಾಡಿ ವಿನಂತಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ, ಆ ಮೂಲಕ ಭಾರತವು ಇಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಆಮದು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಬದಲು ಸ್ವಯಂ ನಿರಂತರ, ಭಾರತೀಯ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ರಫ್ತು ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸಾಧಿಸಬಹುದು. ಇದರ ಜೊತೆಗೆ ಉದ್ಯೋಗದ ಭಾರೀ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನೂ ಸೃಷ್ಟಿಸಲಿದೆ ಮತ್ತು ಸ್ವದೇಶಿ ವಿದ್ಯುನ್ಮಾನ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಲಿದೆ.
ಈ ಹೊಸ ರೀತಿಯ ಕಾರ್ಯರೂಪಕ್ಕೆ ತರಲು, ಈ ಕೆಳಗೆ ಪಟ್ಟಿಮಾಡಲಾದ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಲಭ್ಯವಿವೆ:

 1. ತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ ಅರ್ಹ ಅತ್ಯಂತ ನುರಿತ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಅನುಭವಿ ಟ್ಯಾಲೆಂಟ್ ಪೂಲ್.
 2. ಐಐಎಸ್ಸಿ, ಐಐಟಿಗಳು, ಎನ್ ಐಟಿಗಳು, ಐಐಐಗಳು, ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಕಾಲೇಜುಗಳು, ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಮತ್ತು ಏರೋಸ್ಪೇಸ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ನಂತಹ ನಾಲೆಡ್ಜ್ ಸೆಂಟರ್ ಗಳನ್ನು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳ ಬೆಂಬಲಕ್ಕಾಗಿ ಕೋಲೆ (ಸೆಂಟರ್ ಆಫ್ ಎಕ್ಸಲೆನ್ಸ್) ಆಗಿ ಬಳಸಬಹುದಾಗಿದೆ.
  ಇನ್ನೂ ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಮುಂದೆ ಹೋದರೆ, ಈ ಉಪಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಅತ್ಯಂತ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುವ ಕರ್ನಾಟಕದ ಎರಡು ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸುತ್ತೇನೆ.
  ಆಲಮಟ್ಟಿ ಔಟ್ ಸ್ಕರ್ಟ್ ಏರಿಯಾ ಮತ್ತು 2) ಮೈಸೂರು.
  ಮೇಲೆ ಹೇಳಿದ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಕೆಳಗಿನಂತೆ ಅನುಕೂಲತೆಗಳಿವೆ.
  ಆಲಮಟ್ಟಿ ಔಟ್ ಸ್ಕರ್ಟ್ ಪ್ರದೇಶ (ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದ ವಿಜಯಪುರ ಮತ್ತು ಬಾಗಲಕೋಟ್ ಜಿಲ್ಲೆಗಳ ನಡುವೆ ಇರುವ), ಜಾಗತಿಕ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಮಾನೋಫೇರಿಂಗ್ ಹಬ್ ಅನ್ನು
  ಆಲಮಟ್ಟಿ ಆಣೆಕಟ್ಟು ಕೃಷ್ಣಾ ಮೇಲ್ದಂಡೆ ನೀರಾವರಿ ಯೋಜನೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಜಲಾಶಯವಾಗಿದ್ದು, ವಿಜಯಪುರ ಜಿಲ್ಲೆ, ಕರ್ನಾಟಕ-ಹೆಚ್ಚುವರಿ ನೀರನ್ನು ಒದಗಿಸಬಹುದು.
  ಕುಡಗಿ (ಎನ್ ಟಿಪಿಸಿ)-ಸೂಪರ್ ಥರ್ಮಲ್ ಪವರ್ ಸ್ಟೇಷನ್ ಕರ್ನಾಟಕದ ವಿಜಯಪುರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಬಸವನ ಬಾಗೇವಾಡಿ ತಾಲ್ಲೂಕಿನ ಕುಡಗಿ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ನೆಲೆಗೊಂಡಿರುವ ಒಂದು ವಿದ್ಯುತ್ ಸ್ಥಾವರ-ಇದು ನಿರಂತರ ವಿದ್ಯುತ್ ಪೂರೈಕೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸಬಹುದು.
  ಆಲಮಟ್ಟಿ ಔಟ್ ಸ್ಕರ್ಟ್ ಪ್ರದೇಶ ಬೆಳಗಾವಿ, ಹುಬ್ಬಳ್ಳಿ-ಧಾರವಾಡ ಮತ್ತು ಕಲ್ಬುರ್ಗಿ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಿಗೆ ಕೇಂದ್ರ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ. ಯೋಗ್ಯ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಭೂಮಿ ಲಭ್ಯತೆ, ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ವೆಚ್ಚ, ಕಡಿಮೆ ವಿಸ್ತೀರ್ಣದ ನಿರ್ಬಂಧನೆ, ಕನಿಷ್ಠ ಮಾಲಿನ್ಯ, ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರತಿಭಾ ಕೊಳ, ಈ ಸ್ಥಳ ಹೈದರಾಬಾದ್, ಗೋವಾ, ಮುಂಬಯಿ ಮತ್ತು ಪುಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪರಿಸರ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಸ್ಥಳದ ಅನುಕೂಲವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.
  ಮೈಸೂರು ನಗರ – ಇಲ್ಲಿ ಈಗಾಗಲೇ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಪ್ರಮಾಣದ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ತಯಾರಿಕಾ ಘಟಕಗಳಾಗಿ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ತಯಾರಿಕಾ ಘಟಕಗಳಿಗೆ ಸಂಭಾವ್ಯ ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನವೂ ಆಗಿದೆ; ಸಹ ಸುಸಜ್ಜಿತ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ, ಯೋಗ್ಯ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಭೂಮಿ ಲಭ್ಯತೆ, ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣ ಲಭ್ಯತೆ, ಸಾಕಷ್ಟು ಟ್ಯಾಲೆಂಟ್ ಪೂಲ್ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ವೆಚ್ಚ, ಕಡಿಮೆ ವಿಸ್ತೀರ್ಣದ ನಿರ್ಬಂಧನೆ, ಕನಿಷ್ಠ ಮಾಲಿನ್ಯ ಮತ್ತು ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಐಟಿ ಮತ್ತು ಬಿಟಿ ಎರಡನೇ ದೊಡ್ಡ ನಗರ.
  ಈ ಅಂಶಗಳು ಆಲಮಟ್ಟಿ ಔಟ್ ಸ್ಕರ್ಟ್ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು (ವಿಜಯಪುರ ಮತ್ತು ಬಾಗಲಕೋಟ್ ಜಿಲ್ಲೆಗಳ ನಡುವೆ ಇರುವ) ಅಥವಾ ಮೈಸೂರನ್ನು ಜಾಗತಿಕ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ತಯಾರಿಕಾ ಕೇಂದ್ರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುವ ಪ್ರಮುಖ ಆಕರ್ಷಕ ಬಿಂದುವೆಗಳಾಗಿವೆ.
  ಮೇಲಿನ ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸಿದ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ತಯಾರಿಕಾ ಹಬ್ ನ ತ್ವರಿತ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಪ್ರೇರಕ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯ ಮಾಡಬಹುದು;. ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ಪಾದಕತೆಗೆ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯಗಳ ನಡುವೆ ಸಕ್ರಿಯ ಸಹಯೋಗಕ್ಕಾಗಿ, ಅವುಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆಕರ್ಷಕ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಹೂಡಿಕೆಯ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಸರ್ಕಾರ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಅನುಕೂಲಕರ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರುವ ಮೂಲಕ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್ ಗಳನ್ನು ಬ್ರ್ಯಾಂಗಿಸಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಧನ ಮತ್ತು ತೆರಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ.
 3. ಬುದ್ಧಿಜೀವಿಗಳು-ಐಐಎಸ್ಸಿ, ಐಐಟಿ, ಎನ್ ಐಟಿ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರು, ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು, ಅರೆವಾಹಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಉದ್ಯಮದ ಮುತ್ಸದ್ಧಿಗಳು, ಖ್ಯಾತ ಹಿರಿಯ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ವೃತ್ತಿಪರರು, ಹಿರಿಯ ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು, ಕಾನೂನು ತಜ್ಞರು ಈ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಇನಿಷಿಯೇಟಿವ್ ಅನ್ನು ಕಾರ್ಯರೂಪಕ್ಕೆ ತರುವ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ವಿವರವಾದ ತಾಂತ್ರಿಕ ಚರ್ಚೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದರ ಮೂಲಕ ಈ ಉಪಕ್ರಮವನ್ನು ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿ ಅನುಷ್ಠಾನಗೊಳಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ.
  ಪ್ರಸ್ತುತ ಜಾಗತಿಕ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಿಂದಾಗಿ ಉದ್ದೇಶಿತ ಉಪಕ್ರಮವು ಅತ್ಯಂತ ಮಹತ್ವವುಳ್ಳದ್ದು.
  ಜಾಗತಿಕ ನೆಲೆಗಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ, ಪ್ರಮುಖ ವಿದ್ಯುನ್ಮಾನ conglomerates ಗಳು ತಮ್ಮ ಉತ್ಪಾದನಾ ನೆಲೆಗಳನ್ನು “ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ ಆಫ್ ಚೀನಾ” ದಿಂದ ಇತರ ಏಷ್ಯಾ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುತ್ತಿವೆ, ಮತ್ತು ಪ್ರಸಕ್ತ ಸನ್ನಿವೇಶದ ಅನುಕೂಲವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಯುದ್ಧ-ಪಾದದ ಮೇಲೆ ಭಾರತ ನಡೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿದೆ.ಎರಡನೆಯ ಬಹುಮುಖ್ಯ ಅಂಶವೆಂದರೆ, ನಮ್ಮ ಘನತೆವೆತ್ತ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ಶ್ರೀ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ತಿಳಿಸಿದಂತೆ, ನಾವು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳಾಗಿ ಈ ಕೋವಿಡ-೧೯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ನಮ್ಮ ಅವಕಾಶದೊಳಕ್ಕೆ ಪರಿವರ್ತಿಸಿ, ಈ ದೇಶದ ಉನ್ನತಿಗೆ ಅನುಕೂಲವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಧಿಕ ಸಮಯ.
 4. “ಗ್ಲೋಬಲ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಮ್ಯಾನುಫ್ಯಾಕ್ಚರಿಂಗ್ ಹಬ್” ಅನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ನಾನು ಬಲವಾಗಿ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ, ನಮ್ಮ ರಾಷ್ಟ್ರಕ್ಕೆ ಮಹತ್ತರವಾದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನಾವು ತರಬಹುದು.
  “ಸುಮಾರು 20 ವರ್ಷಗಳಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಅರೆವಾಹಕ ಉದ್ಯಮ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ವೃತ್ತಿಪರರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿರುವ ನನ್ನಿಂದ ವಿನಯಪೂರ್ವಕ ವಿನಂತಿ, ಈ ಮಹಾನ್ ಹುದ್ದೆಗೆ ನಾನು ಯಾವ ಸಣ್ಣ ರೀತಿಯಲ್ಲೂ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಸಿದ್ಧನಿದ್ದೇನೆ. ಈ ಮೇಲಿನ ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ವೈಭವೀಕೃತ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಶ್ರೀ ರವಿಶಂಕರ್ ಪ್ರಸಾದ್ ಜಿ ಅವರ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಗತಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ನಾನು ದೃಢವಾಗಿ ನಂಬುತ್ತೇನೆ “.

-ತಮಗೆ ಧನ್ಯವಾದ ತಮ್ಮ ನಿಷ್ಠೆಯಿಂದ ಮಲ್ಲನಗೌಡ ಎಸ್ ಬಿರಾದಾರ್

ಡಿಜಿಟಲ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್, ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಉದ್ಯಮದ ಅನುಭವಿ, ಬಿಜೆಪಿ ಸದಸ್ಯ, ಆರ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್ ಸ್ವಯಂಸೇವಕ ಮತ್ತು ಕರ್ನಾಟಕ ಪ್ರದೇಶದ ಶಿಕ್ಷಣ ತಜ್ಞ

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.