ಸ್ಟಾಕ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ವಿಶೇಷ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ನಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತವಾಗಿಲ್ಲ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಸರ್ಕಾರ ಘೋಷಿಸಿದ 20 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಆರ್ಥಿಕ ಉತ್ತೇಜನ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಬೇಡಿಕೆಯ ಬಗೆಗಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಮೆಚ್ಚಿಸಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು. ಯುಎಸ್ ಡಾಲರ್ ಎದುರು ರೂಪಾಯಿ ಮೌಲ್ಯ 75.56 ರೂ.ಗೆ ಇಳಿದಿದ್ದು ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳ ಭಾವನೆಗಳಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಹಿನ್ನಡೆಯಾಗಿದೆ. ಹಿಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ದೇಶೀಯ ಷೇರುಗಳ ಭೀತಿ ಮಾರಾಟವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಉದ್ಯೋಗ ನಷ್ಟ, ಸಂಬಳ ಕಡಿತ ಮತ್ತು ಕೆಟ್ಟದಕ್ಕೆ ಮುಂದಾಗುವುದರಿಂದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಭಗ್ನಗೊಂಡಿದೆ. ಈ ಕುಸಿತದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮೆರವಣಿಗೆ ಬಾಂಡ್‌ಗಳು ಇಟಿಎಫ್ ಮತ್ತು ಚಿನ್ನದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಬಿಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು.
ಎಚ್‌ಡಿಎಫ್‌ಸಿ ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಲಾಭದಾಯಕತೆಯು ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಪತನಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ನಿಬಂಧನೆಗಳಿಂದ ಕೂಡಿದೆ. ಹೀಗಾಗಿ, ಖಾಸಗಿ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪಾಲು ಹೊಂದಿರುವ ಖಾಸಗಿ ವಲಯದ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ತೋರುತ್ತಲೇ ಇತ್ತು ಮತ್ತು ರೂ. 893.85 ಇಳಿಕೆ ರೂ. 33.80 ಅಥವಾ ಶೇಕಡ 3.64ಟೆಕ್ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಷೇರು ಬೆಲೆ ಶೇಕಡ 5.32 ಅಥವಾ ರೂ. 29.00, ರೂ. 515.75. ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಹ ಮತ್ತೆ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು, ಹಿಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನ ಅವಧಿಗಿಂತ ಶೇಕಡ 5.10 ನಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಇಂದು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಿದ ಷೇರುಗಳು ರಾಸಾಯನಿಕ ಮತ್ತು ರಸಗೊಬ್ಬರಗಳು ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಇನ್ಫ್ರಾ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಂದ ಬಂದವು.
ಅಲ್ಟ್ರಾಟೆಕ್ ಸಿಮೆಂಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ದೈನಂದಿನ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಚಾನೆಲ್ ಮಾದರಿಯ ಬ್ರೇಕ್ ಔಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಇಂದಿನ ಮುಕ್ತಾಯದ ವ್ಯಾಪಾರ ಅಧಿವೇಶನದ ಕುಸಿತದಲ್ಲಿ, ಸ್ಟಾಕ್ ಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದೆ. ಆರಂಭಿಕ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಮಟ್ಟದ ರೂ .3,491.00 ಅನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದ ಷೇರು 3,590.00 ರೂ.ಗೆ ಇಳಿದು ರೂ. 43.30 ಅಥವಾ ಶೇಕಡ 1.22. ಜೆಕೆ ಸಿಮೆಂಟ್ ದೊಡ್ಡ ದಿನದ ಕುಸಿತಕ್ಕೆ ರೂ .1,074 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದು ಶೇಕಡ 5.30 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.