ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆ ಮತ್ತೆ ಏರಿಕೆ!

ಬೆಂಗಳೂರು: ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು ಆರ್ಥಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಜನರ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಖಾತರಿಪಡಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶ್ವ ಸರ್ಕಾರಗಳ ಮುಖ್ಯ ಕಾಳಜಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ. ಕರೋನವೈರಸ್ನ ಹೊಸ ಅಲೆಯ ಚಿಂತೆ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳಿಗೆ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕುತ್ತಲೇ ಇತ್ತು ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್ ಅಂಡ್ ಕರೆನ್ಸಿಸ್ ವಿಭಾಗದ ಚೀಫ್ ಅನಾಲಿಸ್ಟ್ ಪ್ರಥಮೇಶ್ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಸ್ಪಾಟ್ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 1.36 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಕಾರಣ ಬಡ್ಡಿದರಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಯು.ಎಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ನಡುವೆ ಹೊಸ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ಉಂಟಾಯಿತು. ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಚೀನಾದ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಗಳತ್ತ ಬೆರಳು ತೋರಿಸಿ, ವೈರಸ್ ಹರಡುವುದಕ್ಕೆ ಅವರನ್ನು ದೂಷಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳಲ್ಲಿ ಆರ್ಥಿಕ ಹಿಂಜರಿತದಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಕಾರಣರಾದರು. ಇದು ಹಳದಿ ಲೋಹದ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು

ಯು.ಎಸ್. ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೆರೋಮ್ ಪೊವೆಲ್ ಅವರ ಕೆಟ್ಟ ಘೋಷಣೆಯು ಕರೋನವೈರಸ್ನ ನಂತರದ ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯ ಅವಧಿಯನ್ನು ಗಾಳಿ ಮತ್ತು ರಸ್ತೆ ಸಂಚಾರದ ಮೇಲೆ ಸಾಕಷ್ಟು ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಜೊತೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾ ಮತ್ತು ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ವೈರಸ್‌ನ ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದರಿಂದ ವಿಶ್ವ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಮೇಲೆ ವಿನಾಶಕಾರಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂಬ ನಿರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಿತು. ಇದು ಮೂಲ ಲೋಹಗಳ ಖಿನ್ನತೆಯ ಬೇಡಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ನಿರುದ್ಯೋಗ ದರಗಳು ಮತ್ತು ಅನೇಕ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಹಸಿವು ಮತ್ತು ಸಂಕಟದ ವರದಿಗಳಿಗೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಯುರೋಪಿನ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದರೊಂದಿಗೆ, ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಸಹಜ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಮರಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.