ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಭಾರೀ ಕುಸಿತ!

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕಳೆದ ವಾರ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಾಗಿ ಸರ್ಕಾರವು 20 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಆರ್ಥಿಕ ಉತ್ತೇಜನ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಅನ್ನು ಘೋಷಿಸಿತ್ತು ಮತ್ತು ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಅಂದಿನಿಂದಲೂ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿವೆ, ಸರ್ಕಾರವು ಘೋಷಿಸಿದ ಕ್ರಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಮನೋಭಾವವು ನಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ವಿದೇಶಿ ನೇರ ಹೂಡಿಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ನಿಬಂಧನೆಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ನೀಡುವುದಾಗಿ ಸರ್ಕಾರ ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ ರಕ್ಷಣಾ ಕಂಪನಿಗಳ ಷೇರುಗಳು ಸೋಮವಾರದ ಆರಂಭದ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 10 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಈ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಸಾಗರೋತ್ತರ ಆಟಗಾರರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ಮಾರ್ಗದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 74 ವಿದೇಶಿ ನೇರ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ರಕ್ಷಣಾ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯ ಸುಲಭತೆಯನ್ನು ಸಚಿವಾಲಯ ಘೋಷಿಸಿತು.

ಹೆಚ್ಚಿನ ವಲಯ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ದಿನದ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ನಷ್ಟವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದರೆ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ವಲಯದ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿನ ನಷ್ಟವು ಇಂದು ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ತೂಕವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಮುಂದಿನ 12 ತಿಂಗಳುಗಳವರೆಗೆ ದಿವಾಳಿತನ ಮತ್ತು ದಿವಾಳಿತನ ಸಂಹಿತೆಯಡಿ ಹೊಸ ದಿವಾಳಿತನ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವುದನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸುವ ಸರ್ಕಾರದ ನಿರ್ಧಾರದ ನಂತರ, ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಷೇರುಗಳು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಂದ ಅವರ ಆಸ್ತಿ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಬಗ್ಗೆ ಆತಂಕದ ಕಾರಣ ಮಾರಾಟದ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾದವು.

ಖಾಸಗಿ ವಲಯದ ಸಾಲದಾತ ಎಚ್‌ಡಿಎಫ್‌ಸಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ತನ್ನ ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 5.56 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದ್ದರೆ ಹೌಸಿಂಗ್ ಡೆವಲಪ್‌ಮೆಂಟ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಕಾರ್ಪ್ ತನ್ನ ಮೌಲ್ಯದ ಶೇಕಡಾ 7.42 ಅನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಇಂದು ಒತ್ತಡದಲ್ಲಿದ್ದ ಇತರ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಆಕ್ಸಿಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್, ಐಸಿಐಸಿಐ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮತ್ತು ಕೊಟಕ್ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.