ಸ್ಟಾಕ್ ಮಾರ್ಕೇಟ್ ಬಿರುಗಾಳಿಯಿಂದ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪಂಚ ಸೂತ್ರ

ಬೆಂಗಳೂರು: ವ್ಯಾಪಾರವು ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಪ್ರೀತಿಸುವ ಚಟುವಟಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ನಗದು ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಯಾರು ಇಷ್ಟಪಡುವುದಿಲ್ಲ? ನಾವು ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಂತಹ ಒಂದು ಸಮಯವನ್ನು ಹಾದುಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಋತುಮಾನದ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಅಂತಹ ಘಟನೆಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಚಂಚಲತೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅವರ ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಇದು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಟೆಕ್ನಿಕಲ್ ಅಂಡ್ ಡೆರಿವೇಟೀವ್ಸ್ ವಿಭಾಗದ ಚೀಫ್ ಅನಾಲಿಸ್ಟ್ ಸಮೀತ್ ಚಾವನ್ ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ಪಂಚ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

1 ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ನಿರ್ದೇಶನವನ್ನು ಗೌರವಿಸಿ: ಮೊದಲ ಮತ್ತು ಅಗ್ರಗಣ್ಯವಾಗಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಾಪಾರಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ದಿಕ್ಕನ್ನು ಗೌರವಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. “ಭವ್ ಭಗವಾನ್ ಹೈ” ಮತ್ತು “ಟ್ರೆಂಡ್ ಈಸ್ ಫ್ರೆಂಡ್” ನಂತಹ ಕೆಲವು ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಸಿದ್ಧಾಂತಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಸುತ್ತುತ್ತವೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಾಪಾರಿ ಮೊಂಡುತನವಿಲ್ಲದೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ನಿರ್ದೇಶನವನ್ನು ಗೌರವಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ. 

2 ಆರ್ಥಿಕ ಶಿಸ್ತು: ಯಾರಿಗಾದರೂ ಅತ್ಯಂತ ಅರ್ಥಗರ್ಭಿತ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ. ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ಬಾಷ್ಪಶೀಲವಾದಾಗ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ಪ್ರತಿರೋಧಕವಾಗುತ್ತಾರೆ. ಭಯ ಮತ್ತು ದುರಾಶೆ ಎರಡರ ಭಾವನೆಗಳಿಂದ ಪ್ರೇರಿತವಾದ ಮಾನವ ಪಕ್ಷಪಾತದಿಂದಾಗಿರಬಹುದು. ಅಪಾಯ ನಿರ್ವಹಣೆ ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಅಪಾಯದ ಮಾನ್ಯತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ನೀವು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ನಿಲುಗಡೆ ನಷ್ಟಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಬೇಕು. 

3 ಹತೋಟಿ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ: ನಿಮ್ಮ ಪಂತಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಇಟ್ಟರೆ ಹತೋಟಿ ವ್ಯಾಪಾರವು ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಾಭವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಚಂಚಲತೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಗರಿಷ್ಠ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ನಡುವೆ ತಿರುಗುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತದೆ. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಒಂದು ಸ್ಟಾಕ್ ಯಾವುದೇ ಸುಳಿವನ್ನು ನೀಡದೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು. 

4 ಬೀಳುವ ಚಾಕುವನ್ನು ಹಿಡಿಯಬೇಡಿ: ಬೀಳುವ ಚಾಕುವನ್ನು ಹಿಡಿಯಲು ನೀವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರೆ ನೀವು ಗಾಯಗೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ತೀರಾ ಹೆಚ್ಚು. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ವಹಿವಾಟುಗಳನ್ನು ‘ಸರಾಸರಿ’ ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆಲವು ಅಭ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ನೀವು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು. ಅವರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಒಳಹರಿವುಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನೀವು ಮೊದಲು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಸ್ಥಿರಗೊಳಿಸಲು ಬಿಡಬೇಕು ಮತ್ತು ನಂತರ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಪ್ರತಿಪಾದನೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕು.

5 ಪೆನ್ನಿ ಸ್ಟಾಕ್‌ಗಳು ಕಡಿಮೆ-ಟಿಕೆಟ್ ಗಾತ್ರದ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ: ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ದುರ್ಬಲ ಸ್ಟಾಕ್‌ಗಳು ಪೆನ್ನಿ ಸ್ಟಾಕ್‌ಗಳಾಗಿ ಮಾರ್ಪಡುತ್ತವೆ ಅಥವಾ ಎರಡು-ಅಂಕಿಯ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು. ‘ಕಡಿಮೆ ಖರೀದಿಸಿ, ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿ’ ಎಂಬುದು ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಗಾದೆ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ಅವುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಒಲವು ತೋರುತ್ತಾರೆ. 

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.