ಕೋವಿಡ್-19 ಹರಡುವಿಕೆ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಹಂಗರ್ ಬಾಕ್ಸ್ ಪರಿಹಾರ

ಬೆಂಗಳೂರು: ದೇಶದ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿರುವ ಫುಡ್-ಟೆಕ್ ಸಂಸ್ಥೆ ಹಂಗರ್ ಬಾಕ್ಸ್ ಕೋವಿಡ್-19 ಹರಡುವಿಕೆಯ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಪರಿಹಾರ ಕಂಡುಕೊಂಡಿದೆ. ಸರ್ಕಾರಿ ಸೌಮ್ಯದ ಆಹಾರ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಮಾನದಂಡಗಳ ಪ್ರಾಧಿಕಾರ(FSSAI),ಡಬ್ಲೂಎಚ್‌ಒ (WHO) ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಸೇತು ಆ್ಯಪ್ ಬಳಕೆ ಮಾಡಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಕ್ಯಾಫಿಟೇರಿಯದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್-19 ಹರಡದ ಹಾಗೇ ಕ್ರಮವನ್ನು ಕೈಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

“ಹಂಗರ್ ಬಾಕ್ಸ್ ನ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಕೋವಿಡ್-19 ಹರಡುವಿಕೆಯ ತಡೆಗೆ ಐದು ಹಂತದ ವಿಧಾನವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತದೆ, ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ, ಬಳಕೆದಾರರ ಸಂಪರ್ಕ ಮತ್ತು ಸಂವಹನ, ನಿಗದಿತ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಕ ತರಬೇತಿ ಮತ್ತು ಅಡಿಗೆ ಮತ್ತು ವರ್ಧಿತ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ ಗಳಂತಹ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ ಮೇಲೆ ಕಠಿಣ ಪರಿಶೀಲನೆ ಮತ್ತು ಕೆಫೆಟೇರಿಯಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳ 360 ಡಿಗ್ರಿ ನೋಟವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಟೆಕ್-ನೇತೃತ್ವದ ಮಾನಿಟರಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಕೆಫೆಟೇರಿಯಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು” ಹಂಗರ್ ಬಾಕ್ಸ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಿಇಒ ಮತ್ತು ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಸಂದೀಪನ್ ಮಿತ್ರಾ ಹೇಳಿದರು.

ಕೆಫೆಗಳು ದಿನವಿಡೀ ಬಳಕೆದಾರರ ನಿರಂತರ ಹರಿವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತವೆಯಾದರೂ, ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿನ ಕೆಫೆಟೇರಿಯಾಗಳು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 1:17 ಕ್ಕೆ ಗರಿಷ್ಠ ಹರಿವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ನಮ್ಮ ಡೇಟಾ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಜನಸಂದಣಿಯನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ನಗದು ವಹಿವಾಟು ಸಹ ವೈರಸ್ ಹರಡುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. 

ಕೆಫೆಗಳಿಗೆ ಡಿಕೊಂಗೆಸ್ಟ್ ಮಾಡಲು ಈ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಸಹ-ರಚಿಸಲು ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಲು ಮತ್ತು ಆಹಾರ ಮಾಲಿನ್ಯ ಮತ್ತು ಕೋವಿಡ್-19 ಪ್ರಸರಣದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಇತ್ತೀಚಿನ ಎಫ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್‌ಎಐ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ವರ್ಧಿತ ಸುರಕ್ಷತಾ ಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ನಾವು ನಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ ಮಿಶ್ರಾ.

ಪರಿಹಾರದ ಭಾಗವಾಗಿ ನಿಗದಿತ ಎಫ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್‌ಎಐ ಮಾನದಂಡಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಅಡಿಗೆ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು ಕಚ್ಚಾ ವಸ್ತುಗಳ ನಿರ್ವಹಣೆ, ಆಹಾರ ತಯಾರಿಕೆ, ಅಡಿಗೆ ನೈರ್ಮಲ್ಯ ಮಾನದಂಡಗಳು ಮತ್ತು ಆಹಾರ ಸಾಗಣೆಯನ್ನು 11 ವಿವಿಧ ದಾಖಲೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಹಂಗರ್ ಬಾಕ್ಸ್ ಪಾಲುದಾರ ಅಡಿಗೆಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. 

ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ನೈರ್ಮಲ್ಯೀಕರಣ ಅಡುಗೆ ತಾಪಮಾನ, ಆವರಣದ ಪರಿಶೀಲನಾಪಟ್ಟಿಗಳು, ಸಾರಿಗೆ ಇತ್ಯಾದಿಗಳಿಗಾಗಿ ಹಲವಾರು ದಾಖಲೆಗಳು ಸೇರಿವೆ. ಆಹಾರವು ಗ್ರಾಹಕರ ಕೆಫೆಟೇರಿಯಾವನ್ನು ತಲುಪಿದ ನಂತರ, ಆಹಾರ ಸೇವೆ ಮತ್ತು ಆದೇಶ, ಕೌಂಟರ್ ನೈರ್ಮಲ್ಯ, ಕೆಫೆ ನೈರ್ಮಲ್ಯ ಮತ್ತು ಕೆಫೆ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯಂತಹ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಮಾನದಂಡಗಳತ್ತ ಗಮನ ಹರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.