ಪ್ರಗತಿ ಕಂಡ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ!

ಬೆಂಗಳೂರು: ಭಾರತೀಯ ಇಕ್ವಿಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಉತ್ತಮ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದವು. ಆದರೆ ವ್ಯಾಪಾರ ಅಧಿವೇಶನದ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಎಫ್‌ಎಂಸಿಜಿ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು ದೌರ್ಬಲ್ಯದ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದವು, ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಪೂರ್ಣ ಅಧಿವೇಶನಕ್ಕೆ ಅಲ್ಪ ಲಾಭ ಗಳಿಸಿತು ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಕಡಿಮೆ ಬೇಡಿಕೆ ಮತ್ತು ಜನರ ಗಳಿಕೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಕುಗ್ಗುತ್ತಿರುವ ಕಾರಣ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಇಂಧನ ವಲಯದ ಷೇರುಗಳು ಇಂದು ಬೋರ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಸೋಲಿಸಿವೆ. ಇಂಧನ ವಲಯದ ಷೇರುಗಳು ಬೆಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಗಣನೀಯ ಕುಸಿತ ಕಂಡಿದ್ದು, ನಿಫ್ಟಿ ಎನರ್ಜಿ 12,502.60 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಮುಕ್ತಾಯಗೊಂಡಿದ್ದು ಶೇಕಡ 0.005 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ

ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಇನ್ಫ್ರಾ ವಲಯದ ಷೇರುಗಳು ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಕುಂಠಿತಗೊಳಿಸಿದವು. ಲಾರ್ಸೆನ್ ಮತ್ತು ಟೌಬ್ರೊ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಬುಧವಾರ ನಿಫ್ಟಿ 50 ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರ ಇನ್ಫ್ರಾ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಷೇರುಗಳು ಗುರುವಾರ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಕುಸಿದಿದ್ದು ರೂ. 14.00 ಅಥವಾ ಶೇಕಡ 1.68 ಮತ್ತು ರೂ .821.00 ಕ್ಕೆ ನೆಲೆಸಿದೆ.

ಮೇ 25 ರ ಸೋಮವಾರದಿಂದ ದೇಶೀಯ ವಿಮಾನಗಳು ಪುನರಾರಂಭಗೊಳ್ಳುವ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಸುದ್ದಿಯಲ್ಲಿ ಏರ್‌ಲೈನ್ಸ್ ಷೇರುಗಳು ನಿಫ್ಟಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದವು. ಸ್ಪೈಸ್ ಜೆಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಶೇಕಡ 5 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಗಳಿಸಿ ರೂ. 42.85 ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿ ರೂ. 2.00 ಅಥವಾ ಶೇಕಡ 4.90. ಈ ಪ್ರಕಟಣೆಯು ಇಂಟರ್ ಗ್ಲೋಬ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು ಮತ್ತು ಅದು ರೂ. 980.05 ರೂ. 68.15 ಅಥವಾ ಶೇಕಡ 7.47 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಐಟಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳು ಕೆಮಿಕಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಎಸೆನ್ಷಿಯಲ್ ಗೂಡ್ಸ್ ಪೂರೈಕೆ ವಲಯಗಳು ಗುರುವಾರ ಮುಕ್ತಾಯದ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಲಾಭ ಗಳಿಸಿವೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.