ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮತ್ತೇ ಚೇತರಿಕೆ ಹಾದಿಯತ್ತ!

ಬೆಂಗಳೂರು: ಮೂರು ದಿನಗಳ ನಂತರ ನಿಫ್ಟಿ ಮತ್ತು ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿವೆ. ನಿಫ್ಟಿ ಶೇಕಡ 0.63 ಅಥವಾ 55.85 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 8879.10 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಶೇಕಡ 0.56 ಅಥವಾ 167.19 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 30196.17 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ. ಭಾರ್ತಿ ಏರ್‌ಟೆಲ್ ಶೇಕಡ 11 ಏರಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ನಿಫ್ಟಿ ಗಳಿಸಿದ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ದಿನದ ನಿಫ್ಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಸೋತವರು ವೇದಾಂತ, ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್, ಲಾರ್ಸೆನ್ ಮತ್ತು ಟೌಬ್ರೊ, ಸಿಪ್ಲಾ, ಆಕ್ಸಿಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್, ಎಚ್‌ಯುಎಲ್, ಎಸ್‌ಬಿಐ ಮತ್ತು ಯುಪಿಎಲ್. ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಬೆಲ್‌ವೆಥರ್ ಸ್ಟಾಕ್ ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್, ಅಧಿವೇಶನದ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ತನ್ನ ಲಾಭವನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟಿತು

2.26 ಶೇಕಡಾ ಇಳಿಕೆಯಾಗಿ 1,408.15 ರೂ. ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಹಕ್ಕುಗಳ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಬುಧವಾರ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಎಚ್‌ಡಿಎಫ್‌ಸಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಶೇ 0.59 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆ ಕಂಡು 831.50 ರೂ.ಗೆ ತಲುಪಿದ್ದರೆ, ಎಫ್‌ಎಂಸಿಜಿ ಬೆಹೆಮೊಥ್ ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಯೂನಿಲಿವರ್ 1.56 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆ ಕಂಡು 1974.50 ರೂ.ಗೆ ತಲುಪಿದೆ.

ಕೋವಿಡ್-19 ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಇಡೀ ರಾಷ್ಟ್ರವು ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದೆ. ಜನರು ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಮೊಬೈಲ್ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿಹಾಕಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಡೇಟಾ ಯೋಜನೆಗಳು ಅವರ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಬರುತ್ತಿವೆ. ಮೊಬೈಲ್ ಸುಂಕಗಳು ಮತ್ತು ದತ್ತಾಂಶ ಯೋಜನೆಗಳಿಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿದ ಖರ್ಚು ಟೆಲಿಕಾಂ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಸರಾಸರಿ ಆದಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ, ಪ್ರತಿ ಬಳಕೆದಾರರ ಸರಾಸರಿ ಆದಾಯವು ಶೇಕಡ 25 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಏರುತ್ತಿರುವ ಕೋವಿಡ್-19 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ವಿಸ್ತರಣೆಯ ಪ್ರಕಟಣೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಸನ್ನಿವೇಶವನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸಿದೆ. ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಘೋಷಿಸಿದ ಆರ್ಥಿಕ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಬಗ್ಗೆ ನಿರಾಶೆಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮತ್ತಷ್ಟು ಕ್ಷೀಣಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಎನ್‌ಬಿಎಫ್‌ಸಿ ತೀವ್ರ ಕುಸಿತ ಕಂಡವು. ನಿಫ್ಟಿ ಪಿಎಸ್ಯು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಹೊಡೆದಿದೆ ಮತ್ತು 2.6% ನಷ್ಟು ಕುಸಿತವನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.