ಷೇರುಗಳ ಬೆಲೆ ಚೇತರಿಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಮೇಲ್ಮುಖವಾದ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಲೇ ಇದ್ದು ಬುಧವಾರ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಟಿಪ್ಪಣಿಯನ್ನು ಮುಚ್ಚಿವೆ. ಶೇಕಡ 2.11 ಅಥವಾ 187.45 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆಯ ನಂತರ ನಿಫ್ಟಿ 9,000 ಗಡಿ ದಾಟಿದರೆ ಅಂತಿಮವಾಗಿ 9,066.55 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ, ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಕೂಡ ಶೇಕಡ 2.06 ಅಥವಾ 622.44 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 30,818.61 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಕೋವಿಡ್-19 ಗಾಗಿ ಲಸಿಕೆ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ಇಂದಿಗೂ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತಿವೆ. ಕೋವಿಡ್-19 ಏಕಾಏಕಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಯುಎಸ್-ಚೀನಾ ವಿವಾದವು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಪ್ರಮುಖ ವಲಯ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ದಿನಕ್ಕೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಏರುತ್ತಲೇ ಇದ್ದವು.

ವಿಶ್ವದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿನ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳು ಮತ್ತೆ ತೆರೆದಿವೆ. ಇದು ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಚಲನೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ನಿಕ್ಕಿ 225 0.79% ಅಥವಾ 161.70 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ ತೋರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಹ್ಯಾಂಗ್ ಸೆಂಗ್ ಶೇಕಡ 0.05 ಅಥವಾ 11.82 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ ತೋರಿಸಿದೆ.

ನಾಸ್ಡಾಕ್, ಆದಾಗ್ಯೂ ಎಫ್‌ಟಿಎಸ್‌ಇ ಎಂಐಬಿ ಜೊತೆಗೆ ಶೇಕಡ 0.54 ಅಥವಾ 49.72 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಋಣಾತ್ಮಕ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಸುಮಾರು ಶೇಕಡ 0.12 ಅಥವಾ 26.04 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ ಅಂಕಗಳು. ಕೋವಿಡ್ ನಂತರದ ಜಗತ್ತಿಗೆ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಸರ್ಕಾರಗಳು ತಯಾರಿ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕತೆಯಲ್ಲಿ ಆಧಾರವಾಗಿರುವ ಭರವಸೆ ಇದ್ದರೂ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಭವಿಷ್ಯದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಭವಿಷ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನೂ ಆತಂಕದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.