ಆರ್‌ಬಿಐ ನಿರ್ಧಾರದ ನಂತರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ

ಬೆಂಗಳೂರು: ದೇಶದ ಚಿಲ್ಲರೆ ಸಾಲಗಾರರಿಗೆ ಪರಿಹಾರ ನೀಡಲು ಭಾರತೀಯ ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಟರ್ಮ್ ಸಾಲಗಳ ಮೇಲಿನ ನಿಷೇಧವನ್ನು ಇನ್ನೂ ಮೂರು ತಿಂಗಳು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ ನಂತರ ಭಾರತೀಯ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಇಂದು ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿವೆ. ಇದು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ಕಳವಳವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿತು. ಆರ್‌ಬಿಐನ ಇತರ ನಿರ್ಧಾರಗಳಲ್ಲಿ ರೆಪೊ ದರದಲ್ಲಿ 40 ಬೇಸಿಸ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳನ್ನು 4 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕೆ ಇಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಆರ್‌ಬಿಐ ನಿರ್ಧಾರದ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಮಣಿದು, ನಿಫ್ಟಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಇಂದು 456 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಅದರ ಮೌಲ್ಯದ 2,57 ಶೇಕಡಾವನ್ನು 17,278.90 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ, ಆದರೆ ಬಿಎಸ್‌ಇ ಮಿಡ್‌ಕ್ಯಾಪ್ 0.83 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ.

ದಿನದ ಅಗ್ರ ಸೋತವರು ಆಕ್ಸಿಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ( ಶೇಕಡ 5.32), ಎಚ್‌ಡಿಎಫ್‌ಸಿ (ಶೇಕಡ  5.03), ಮತ್ತು ಬಜಾಜ್ ಫಿನ್ (ಶೇಕಡ 4.50), ಆದರೆ ದಿನದ ಉನ್ನತ ಲಾಭ ಗಳಿಸಿದವರು ಎಂ & ಎಂ (ಶೇಕಡ 4.30), ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ (ಶೇಕಡ 2.98), ಮತ್ತು ಏಷ್ಯನ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ (ಶೇಕಡ 2.60)

ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ ಎಸ್‌ಬಿಐ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳು ಆರ್‌ಬಿಐನ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯ ನಂತರ ಹೊಸದಾಗಿ 495 ರೂ.ಗಳನ್ನು ತಲುಪಿದ್ದು ಸಾಲಗಳ ಮೇಲಿನ ನಿಷೇಧವನ್ನು ಮೂರು ತಿಂಗಳವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿತು. ಷೇರು ರೂ. 510, 6 ಶೇಕಡಾ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ.

ಆಯಿಲ್ ಟು ಟೆಲಿಕಾಂ ಕಾಂಗ್ಲೋಮರೇಟ್, ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಶೇಕಡ 0.5 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ರೂ. ಜಾಗತಿಕ ಹೂಡಿಕೆ ಸಂಸ್ಥೆ ಕೆಕೆಆರ್ ಜಿಯೋ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 11,367 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳ ಘೋಷಣೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಹಿಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನ ಮುಕ್ತಾಯದ ಮೌಲ್ಯಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ 1,431.60 ರೂ. ಕಂಪನಿಯು ಕಳೆದ ಒಂದು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಟೆಲಿಕಾಂ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಿದೆ. ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಇಂಕ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಜಾಗತಿಕ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಮಾರಾಟ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.