ಚಿನ್ನ ಬೆಲೆ ಮತ್ತೆ ಇಳಿಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತದ ದೇಶಗಳ ಮುಖ್ಯ ಕಾಳಜಿ ನಾಗರಿಕರ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಖಾತರಿಪಡಿಸುವಾಗ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಕ್ರಮಗಳ ಸರಾಗಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸುವುದು ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ಎರಡನೇ ತರಂಗದ ಬಗ್ಗೆ ಆತಂಕಗಳು ಮತ್ತು ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಗಳು ಸಹ ಮುಂದುವರೆದಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್‌ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್‌ ಅಂಡ್‌ ಕರೆನ್ಸಿಸ್‌ ವಿಭಾಗದ ಚೀಫ್‌ ಅನಾಲಿಸ್ಟ್‌ ಪ್ರಥಮೇಶ್‌ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಯುಎಸ್ಎ, ಚೀನಾ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದ ಮಹತ್ವದ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರೀಯ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಕಷಾಯ ಯೋಜನೆಗಳು ಮತ್ತು ನೀತಿಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡ 0.2 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಪ್ರಮುಖ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳಲ್ಲಿನ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದರಿಂದ, ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲಾಯಿತು ಹಳದಿ ಲೋಹದ ಬೆಲೆಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ಜಾಗತಿಕ ಷೇರುಗಳು ಮತ್ತು ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳ ಹೆಚ್ಚಳವು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ಅಪಾಯದ ಹಸಿವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು. ಯು.ಎಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಮತ್ತು ಪ್ರಬಲವಾದ ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ರಚಿಸುವ ಓಟದ ನಡುವಿನ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಭಾವನೆಗಳ ಮೇಲೆ ತೂಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬೆಲೆಗಳ ಕುಸಿತವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ (ಎಲ್ಎಂಇ) ನಲ್ಲಿ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಕೈಗಾರಿಕಾ ಲೋಹಗಳ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ನಿರ್ಧಾರದೊಂದಿಗೆ ಚೀನಾ ನಡೆಸಿದ ಸರ್ಕಾರಿ ಸಭೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಪೀಪಲ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಚೀನಾ (ಪಿಬಿಒಸಿ) ಮತ್ತು ಇತರ ಕೇಂದ್ರೀಯ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಆಯೋಜಿಸಿದ ಪ್ರಚೋದಕ ಯೋಜನೆಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಚಿಂತೆಗಳನ್ನು ಸರಾಗಗೊಳಿಸಿದವು ಮತ್ತು ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದವು.

ಕಳೆದ ವಾರ, ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ (ಎಲ್ಎಂಇ) ತಾಮ್ರದ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 2 ರಷ್ಟು ಕೊನೆಗೊಂಡವು, ಚೀನಾದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯಿಂದ ಬೇಡಿಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಯು.ಎಸ್. ಚೀನಾ ಕಡೆಗೆ ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಲೇ ಇತ್ತು, ಆರ್ಥಿಕ ಹಿಂಜರಿತದಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದೆ ಎಂದು ದೂಷಿಸಿದರು. ಈ ಆರೋಪಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಭಾವನೆಗಳ ಮೇಲೆ ತೂಗುತ್ತವೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.