ಷೇರುಪೇಟೆ ಮತ್ತೆ ಕುಸಿತ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಐಟಿ ಮತ್ತು ಔಷಧೀಯ ವಲಯದ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿನ ಮಾರಾಟದ ಒತ್ತಡದಿಂದಾಗಿ ಭಾರತೀಯ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಇಂದಿಗೂ ಕುಸಿಯುತ್ತಲೇ ಇದ್ದವು. ವಹಿವಾಟಿನ ಮೊದಲಾರ್ಧದವರೆಗೆ ಸ್ಟಾಕ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದವು ಕಾರಣ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಶೇಕಡಾ 1.35 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, 31,086.70 ಅಂಕಗಳನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಮುಚ್ಚುವ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 63.29 ಪಾಯಿಂಟ್ ಅಥವಾ 0.21 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದು 30,609.30 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿ 10.20 ಪಾಯಿಂಟ್ ಅಥವಾ 0.11 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿ 9,029.05 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ.

ಎನ್‌ಎಸ್‌ಇಯಲ್ಲಿ 11 ವಲಯ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳಲ್ಲಿ ಎಂಟು ಹಸಿರು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿದ್ದು, ನಿಫ್ಟಿ ಮೆಟಲ್ ಆಟೋ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಶೇಕಡಾ 2.7, 1.51 ಮತ್ತು 0.9 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಟೆಲಿಕಾಂ ಸೂಚ್ಯಂಕದಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟದ ಒತ್ತಡವು 4.6 ಶೇಕಡಾ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡರೆ ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಐಟಿ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಶೇಕಡಾ 2.1 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ. ಬಿಎಸ್‌ಇ ಹೆಲ್ತ್‌ಕೇರ್ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಸಹ ಶೇಕಡಾ 0.65 ರಷ್ಟು ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದೆ.

ದಿನದ ಅಗ್ರ ಸೋತವರಲ್ಲಿ, ಏರ್‌ಟೆಲ್ ತನ್ನ ಮೌಲ್ಯದ ಶೇಕಡ 5 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಳೆದುಕೊಂಡು 557.95 ರೂ.ಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ದಿನದ ಇತರ ಸೋತವರಲ್ಲಿ ಬಜಾಜ್ ಫಿನ್‌ಸರ್ವ್ (-5.06%), ಪಿರಮಾಲ್ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್ (-4.94%), ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇನ್ಫ್ರಾ (-4.82%), ಇಂಡಿಯಾಬುಲ್ಸ್ ವೆಂಚರ್ಸ್ (-4.81%), ರಿಲಯನ್ಸ್ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ (-4.58%) ಸೇರಿವೆ.

ಎರಡು ತಿಂಗಳ ಅಂತರದ ನಂತರ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವಿಮಾನ ಪ್ರಯಾಣ ಪ್ರಾರಂಭವಾದರೂ ವಾಯುಯಾನ ದಾಸ್ತಾನುಗಳು ಮಂಗಳವಾರವೂ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ. ಇಂಡಿಗೊ ಏರ್ಲೈನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಇಂಟರ್ ಗ್ಲೋಬ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ತನ್ನ ಮೌಲ್ಯದ ಶೇಕಡ 3.31 ನಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಇಂದು ರೂ .942 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಅಂತೆಯೇ ಸ್ಪೈಸ್ ಜೆಟ್ ಸಹ ಅದರ ಮೌಲ್ಯದ 1.45% ನಷ್ಟವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡು 44.30 ರೂ

ಏಷ್ಯಾದ ಷೇರುಗಳು ಮಂಗಳವಾರ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಟಿಪ್ಪಣಿಯಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾದವು, ಜಪಾನ್‌ನ ನಿಕ್ಕಿ 1.7 ಶೇಕಡಾ ಮುನ್ನಡೆ ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಜಪಾನ್‌ನ ಹೊರಗಿನ ಏಷ್ಯಾ-ಪೆಸಿಫಿಕ್ ಷೇರುಗಳ ಎಂಎಸ್‌ಸಿಐನ ವಿಶಾಲ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಶೇಕಡಾ 1.6 ರಷ್ಟು ಮುನ್ನಡೆದಿದೆ. ಇಂದಿನ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಎಫ್‌ಟಿಎಸ್‌ಇ ಶೇಕಡ 1.11 ಗಳಿಸಿದೆ.

ಸರಕು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಸರಬರಾಜನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಲು ಒಪೆಕ್ ತೋರಿಸಿದ ವಿಶ್ವಾಸದ ಹಿನ್ನಲೆಯಲ್ಲಿ ಮೇಲ್ಮುಖವಾಗಿ ಚಲಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಬೇಡಿಕೆಯ ಪುನರುಜ್ಜೀವನದ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.