ಡಿಜಿಟಲೀಕರಣದಿಂದ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಉಪಯುಕ್ತ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಯೇ ವ್ಯಾಪಾರವು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಯತ್ನವಾಗಿದೆ ಕಾರಣ ಹಣಕಾಸಿನ ಶಿಸ್ತು ಮತ್ತು ಸಾಕಷ್ಟು ಉಳಿತಾಯವನ್ನು ತರುತ್ತದೆ. ಭವಿಷ್ಯದ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಗಳಿಗೆ ಒಬ್ಬರು ಸಿದ್ಧರಾಗುತ್ತಾರೆ. ಡೊಮೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಡಿಜಿಟಲೀಕರಣದ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಒಳಹರಿವಿನೊಂದಿಗೆ ಯುವ ಪೀಳಿಗೆಯವರು ಈ ಹಿಂದೆ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳ ಹೂಡಿಕೆಯಿಂದ ದೂರವಿರುತ್ತಿದ್ದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಹಸ್ರವರ್ಷ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳ ವಹಿವಾಟಿನ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಆಳವಾದ ಧುಮುಕುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಚೀಫ್‌ ಆಪರೇಷನ್‌ ಆಫಿಸರ್‌ ನಿಲೇಶ್‌ ಗೊಕ್ರಲ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಡಿಜಿಟಲೀಕರಣದ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಮುಂದಿನ ತಾಂತ್ರಿಕ ಕ್ರಾಂತಿಗೆ ಜಗತ್ತು ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ. ಈ ಹಿಂದೆ ಸ್ಟಾಕ್ ಬ್ರೋಕರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ವ್ಯಾಪಾರ ಮಹಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಭೇಟಿಯಾದಾಗ ಮತ್ತು ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದಾಗ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದ ಹಣಕಾಸು ಉಪಕರಣಗಳು ಈಗ ಡಿಜಿಟಲ್ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಿವೆ. ಸ್ಟಾಕ್ ಬ್ರೋಕರ್‌ಗಳು ಈ ಹಿಂದೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಏಕಸ್ವಾಮ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅವರ ಒಳನೋಟಗಳು ಮತ್ತು ಶಿಫಾರಸುಗಳು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಮಾಹಿತಿಯ ಏಕೈಕ ಮೂಲವಾಗಿದ್ದರೂ, ಡಾಟ್-ಕಾಮ್ ಕ್ರಾಂತಿಯ ನಂತರ ಒಂದು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಮಾದರಿ ಬದಲಾವಣೆಯಾಗಿದೆ.

ಆನ್‌ಲೈನ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳ ಆಗಮನದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಮಾಹಿತಿ ಕೈಗೆಟುಕುವ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು, ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ವ್ಯಾಪಾರವು ಭೌತಿಕ ಮಹಡಿಗಳಿಗೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ಮೂಲಕ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು. ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳ ವಹಿವಾಟಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಅದೇ ಮಾದರಿ ಬದಲಾವಣೆಯು ಈಗ ಇನ್ನಷ್ಟು ಗಟ್ಟಿಯಾಗುತ್ತಿದೆ. ಒಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ, ವ್ಯಾಪಾರಕ್ಕಾಗಿ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು ಶ್ರೀಮಂತ ಮಾಹಿತಿಗೆ ಸಿದ್ಧ ಪ್ರವೇಶ ಮತ್ತು ತ್ವರಿತ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುವ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳನ್ನು ಕರೆತಂದವು.

ಜ್ಞಾನದ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಜನರು ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಹೂಡಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹಿಂಜರಿಯುತ್ತಿದ್ದರು. ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ವಿಧಾನವು ಷೇರುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಅಥವಾ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಸ್ಟಾಕ್ ಬ್ರೋಕರ್‌ಗಳನ್ನು ಬೆನ್ನಟ್ಟುತ್ತದೆ. ಈ ಪ್ರಯತ್ನವು ಭಾರಿ ದಲ್ಲಾಳಿ ಶುಲ್ಕಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಗುಪ್ತ ವೆಚ್ಚಗಳನ್ನು ಸಹ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆನ್‌ಲೈನ್ ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಕರ ಡಿಜಿಟಲ್ ಉಪಕ್ರಮಗಳ ನೆರವಿನೊಂದಿಗೆ ಇ-ಕೆವೈಸಿ ಯಂತಹ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಬಳಕೆದಾರರು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಕಾಯಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ.

ತಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ಹೂಡಿಕೆಗೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ ದಲ್ಲಾಳಿಗಳನ್ನು ಈಗ ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು. ಇದಲ್ಲದೆ, ಈಗ ಬೇಸರದ ದಾಖಲೆಗಳು ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಣಾ ವೆಚ್ಚಗಳ ಕೊರತೆಯಿರುವುದರಿಂದ, ಹಲವಾರು ದಲ್ಲಾಳಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ZERO ಶುಲ್ಕ ವಹಿವಾಟುಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಇತರರ ಮೇಲೆ ಅತ್ಯಲ್ಪ ಫ್ಲಾಟ್ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ವಿಧಿಸುವ ಮೂಲಕ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಡಿಜಿಟಲೀಕರಣದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಸಹ ನೀಡುತ್ತಿವೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.