ಉತ್ತಮ ಲಾಭಕ್ಕಾಗಿ ಪೋರ್ಟ್‌ಫೋಲಿಯೊನ ಮಹತ್ವ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೋ ವೈವಿಧ್ಯೀಕರಣವು ವ್ಯಾಪಾರ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ಇದು ಅತ್ಯಂತ ನಿರ್ಲಕ್ಷಿತವಾದದ್ದು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಹೊಸ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು. ಋತುಮಾನದ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊಗಳನ್ನು ಸಮತೋಲನದಲ್ಲಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ವಿವಿಧ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಒಂದೇ ಆಸ್ತಿ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ವೈವಿಧ್ಯಗೊಳಿಸುತ್ತಾರೆ. ಹಾಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಒಟ್ಟಾರೆ ಆದಾಯವನ್ನು ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಸುಧಾರಿಸುವಾಗ ಸಂಬಂಧಿತ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಂದೀಪ್‌ ಭಾರದ್ವಜ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಅಥವಾ ಅದರ ವಿಭಿನ್ನ ವಲಯಗಳು ಇತರ ರೀತಿಯಲ್ಲಿಯೇ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಗಮನಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಕೆಲವು ವಲಯಗಳು ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು. ವಿಲೋಮ ಸನ್ನಿವೇಶವೂ ನಿಜವಾಗಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ  ಪ್ರಸ್ತುತ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ. ಸ್ಟಾಕ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ವರ್ಚುವಲ್ ರಕ್ತದೋಕುಳಿಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿವೆ ಮತ್ತು ಕಳೆದ ಎರಡು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಆಯಾ ಸ್ಥಾನಗಳ ನಾಲ್ಕನೇ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿವೆ. 

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ಫಾರ್ಮಾ ಮತ್ತು ಹೆಲ್ತ್‌ಕೇರ್ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು ಇದೇ ರೀತಿಯ ಸ್ವಭಾವದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಸರಿಯಾದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ದಾಖಲಿಸಿವೆ. ಎಫ್‌ಎಂಸಿಜಿ ವಲಯಕ್ಕೂ ಇದು ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ನಿಜವಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಬುದ್ಧಿವಂತ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಾಗಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಹೆಡ್‌ವಿಂಡ್ ಇದ್ದಾಗ ನಷ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ನೀವು ವೈವಿಧ್ಯಗೊಳಿಸಬೇಕು. ಉಬ್ಬರವಿಳಿತವು ಪರವಾಗಿದ್ದಾಗ ಅದು ನಿಮ್ಮ ಆದಾಯವನ್ನು ವರ್ಧಿಸುತ್ತದೆ.

ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೋ ಕಟ್ಟಡವು ರಾಕೆಟ್ ವಿಜ್ಞಾನವಲ್ಲ ಎಂದು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿ. ಅನ್ವಯವಾಗುವ ಅಂಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳಿದಿರಬೇಕು. ವಿವಿಧ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳು, ಲಂಬಗಳು ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಕ ಚೌಕಟ್ಟು, ಕಂಪನಿಯ ನಿರ್ವಹಣೆ (ಪ್ರಮುಖ ಷೇರುದಾರರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ) ಪೂರೈಕೆ-ಬೇಡಿಕೆಯ ಡೈನಾಮಿಕ್ಸ್ ಮುಂತಾದ ಇತರ ಸಂಬಂಧಿತ ಡೈನಾಮಿಕ್ಸ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಸರಳವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ತಿಳುವಳಿಕೆ ಹೆಚ್ಚು ವಿವರವಾಗಿರುತ್ತದೆ ನಿಮ್ಮ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವು ಹೆಚ್ಚು ನಿಖರವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ವೈವಿಧ್ಯೀಕರಣವು ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಹೂಡಿಕೆ ತಂತ್ರವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ. ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು, ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳೀಕರಣ (ದೊಡ್ಡ ಕ್ಯಾಪ್ / ಮಿಡ್ ಕ್ಯಾಪ್ / ಸ್ಮಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್) ಅಥವಾ ಹೂಡಿಕೆ ಸಾಧನಗಳ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ವೈವಿಧ್ಯೀಕರಣವನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಉತ್ತಮ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊ ಎಂದರೆ ಉತ್ತಮ ಸೆಕ್ಯೂರಿಟಿಗಳು (ವಿವಿಧ ವಲಯಗಳು ಮತ್ತು ಕಂಪನಿ ಗಾತ್ರಗಳಿಗೆ ಸೇರಿದವು) ಸರಕುಗಳು (ಬುಲಿಯನ್ ಮತ್ತು ಬೇಸ್ ಲೋಹಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ) ಮತ್ತು ಕರೆನ್ಸಿಗಳ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. 

ಇದು ಆಯಾ ನಿಯಂತ್ರಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನ ಮತ್ತು ವಿಭಿನ್ನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳನ್ನು ಸಹ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕರೋನವೈರಸ್ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಈಗ 2020 ರ ಮೇ 3 ರಂದು ಕೊನೆಗೊಳ್ಳಲಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಉತ್ತಮ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಾಗಿ ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ಪರ್ಯಾಯ ಸನ್ನಿವೇಶವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊದಲ್ಲಿ ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸಬೇಕು.

ಇದು ಬುದ್ದಿಹೀನನಾಗಿ ಬರಬಹುದು ಆದರೆ ಆಯಾ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಮತ್ತು ನಷ್ಟಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಮರೆಯದಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಕರೆನ್ಸಿ ಹೂಡಿಕೆಗಳಿಗೆ ಯಾವುದಾದರೂ ಇದ್ದರೆ ಸಂಬಂಧಿತ ನಿಯತಾಂಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸುವುದನ್ನು ಇದು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಅಸಾಧಾರಣ ಶಿಸ್ತನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಕರೆಗಳಿಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡಬೇಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಬಹಳ ದೂರ ಹೋಗಲು ಇದು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.