ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಪುನರಾರಂಭ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು ಔನ್ಸ್‌ಗೆ 1.04 ಶೇಕಡಾ ಇಳಿದು .1 1711.2 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ವ್ಯಾಪಾರದ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸಿದ ನಂತರ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಆಸ್ತಿ ತರಗತಿಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವತ್ತ ಸಾಗಿದ ಕಾರಣ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿನ ಕುಸಿತ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್‌ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್‌ ಅಂಡ್‌ ಕರೆನ್ಸಿಸ್‌ ವಿಭಾಗದ ಚೀಫ್‌ ಅನಾಲಿಸ್ಟ್‌ ಪ್ರಥಮೇಶ್‌ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 3.3 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, ಪ್ರತಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗೆ 4 34.4 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ ಗಮನಾರ್ಹ ತೈಲ ಉತ್ಪಾದಕರ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತದ ಮಧ್ಯೆ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಜಾಗತಿಕ ಬೇಡಿಕೆ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿತು.ಒಪೆಕ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಮಿತ್ರ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಮೇ 2020 ರಿಂದ ಜೂನ್ 2020 ರವರೆಗೆ ತಮ್ಮ ಉತ್ಪಾದನಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ 9.7 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿವೆ. ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಈ ಕಡಿಮೆ ಉತ್ಪಾದನಾ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೀರಾ ಎಂಬ ಚರ್ಚೆಗೆ ಒಪೆಕ್ + ಜೂನ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಭೇಟಿಯಾಗಲಿದೆ.ಕೋವಿಡ್-19 ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಸರಾಗವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳ ಏರಿಕೆಯೂ ಕಾರಣ ಆದರೆ ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳಾದ ಯು.ಎಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ನಡುವೆ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ತೀವ್ರಗೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳ ಲಾಭವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.‌ಎಲ್ಎಂಇ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಯು.ಎಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ನಡುವಿನ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ನಿರಂತರ ಚಿಂತೆಗಳಿಂದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿತು.ಚೀನಾ ಪರಿಚಯಿಸಿದ ಪ್ರಚೋದಕ ಯೋಜನೆಗಳು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಲೋಹಗಳ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಭಾರಿ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಬೇಸ್ ಲೋಹಗಳ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಬೇಸ್ ಲೋಹಗಳ ಚೀನಾದ ಆಮದು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಕಾರಣ ಬೇಸ್ ಲೋಹಗಳ ಬೆಲೆಗಳು ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿದೆ, ಇದು ಚೀನಾವನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಮುಖ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ.ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಶಾಸನದ ಪ್ರಕಾರ, ಯು.ಎಸ್. ನಿರ್ಬಂಧದ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದು ಎರಡು ಮಹಾಶಕ್ತಿ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಮೂಲ ಲೋಹಗಳ ಲಾಭವನ್ನೂ ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.